Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
Thưa các bác, trong vòng 3 nốt nhạc, gia đình em quyết tâm xuất ngoại đón năm mới tại sing. 7 năm rồi em ko đi lại, nên bây giờ vẫn là người mới. các bác đi trước cho em xin các lời khuyên bổ ích nha. có nhà nào hứng lên trong 2 nốt nhạc thì đi cùng cho vui ạ. cảm ơn các bác.

http://dulichthanhnien-ytc.com.vn/Home/News.aspx?id=364

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Mợ book phòng ở Sentosa luôn đi, cái này có thể tham khảo thêm Quyvip

Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
@huy: bác đưa em lên "trển" làm em giật cả mình, tưởng có chuyện lớn rồi. May quá, về lại vị trí trong vòng 3 nốt nhạc.
@ HT: vậy nhà em là chuột bạch cho bác nha.

Hạng F
17/8/09
7.876
343
83
Sài Gòn <---> Hà Nội
Mọi lần trước em sang em toàn ở KS Novotel gần Clake Quay giờ có cái Moevenpick Sentosa cũng ổn nhưng giá ko rẻ lắm, toàn trên 200,cái này em được công ty nó cho ở thì mới dám ở, chứ ngu gì bỏ 1 đông tiền ra để tối về tắm và ngủ. Theo em nên ở gần khu Clake Quay giá dao động từ 75-160$ tùy sao mà mợ chọn, tối thì có thể đi bộ dọc Singapore River. ĐI hết đường đó mợ sẽ đến Marina Bay, đó là nơi cái đầu sư tử và cái nhà hình trái sầu riêng, ban đêm vác máy ảnh và chân ra khu này chộp thì tuyệt với. EM mới nhớ được đến đó, em đi măm xem có khôn ra để nghĩ được cái gì hay hơn nữa ko?:D:D:D:D

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Buổi tối mợ đến bến tàu du lịch Clark Quay mua vé tàu đi trên sông. Tàu sẽ chạy ra đến cửa sông, từ vị trí này nhìn lên bờ đẹp lắm, thấy sao nguời ta biết cách lấy tiền nhẹ nhàng thế.

Hạng D
4/9/07
1.453
724
113
Bờ bến lạ
Chương trình tour này nó bao gồm gần hết các khu ăn chơi của Sing rồi, mợ cứ vậy mà theo thôi ... Sing đẹp và hiện đại. Nhớ đến khu Geylang để ăn cháo ếch và ngắm mấy em gà 45 kg , ngắm thôi nhé .. rất vui vẻ .
Chúc cả nhà có chuyên đi hoành tráng.

Hạng B2
19/11/09
330
37
28
46
Vĩnh Long
Mợ đi nhớ đem theo nước suối bỏ vào hành lý gửi, đem qua đó có mà uống, chứ nước bên đó mắc lắm mợ, bởi dzị tour đâu có bao gồm nước uống... Hôm em đi cũng không coi kỹ vụ này, cứ 3 đồng/chai 0,5L.
Mặc dù ở Sin có mấy vòi nước public nhưng là nước tái chế, mợ có can đảm uống thì cứ uống... hehe.. dù sao mợ cứ đem theo nước vẫn tốt hơn, mì gói ly nữa ..để mà phòng thủ cho cái bao tử...

Last edited by a moderator:
Chi Hội Phó XNL
30/10/09
5.093
1.086
113
saigon
cảm ơn các bác. Ý kiến nào cũng đáng...tiền.
các bác cho hỏi có tàu điện ngầm từ Vườn chim Jurong qua phim trường Universal không nhỉ? em tính bỏ tour mua sắm để qua đây đúng ngày 1 Tết.
về việc ngủ nghỉ thì đúng là tour lo hết rồi, mà cũng ko rẻ, nên em đành nhịn cái...món bác huy chỉ vậy.

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Chỗ vuờn chim Jurong đâu có xe điện ngầm đâu nhỉ. Đi bằng bus cũng rẻ mà. Vé đi tàu trên sông cũng không mắc, chừng 20-30 SGD gì đó. Con sông nhỏ cỡ kênh Nhiêu Lộc, nhậu tràn lan 2 bên bờ y như SG vậy mà kiếm đuợc khối tiền.