Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Xin chào tất cả thành viên OS yêu mến nhãn hiệu Mercedes-Benz!

Nhân sự kiện nhóm test xe của OS sẽ có cuộc trải nghiệm trên mẫu New E Class trên các nước Châu Âu như Đức, Hà Lan, Bỉ, Pháp ....trong hành trình 10 ngày bắt đầu từ ngày 26 tháng 2 năm 2010, đoàn OS sẽ có dịp gặp gỡ tổng giám đốc Mercedes Benz Việt Nam tại đại bản doanh Mercedes Benz tại thành phố Stuggart và được xem là "Mercedes City". Xin thân mời các thành viên OS yêu mến nhãn hiệu Mercedes đặt những câu hỏi đến Tiến sĩ Udo Loersch - Tổng Giám Đốc Mercedes Benz Việt Nam, nhóm test xe OS sẽ chuyển những câu hỏi & thắc mắc của các bạn đến Tiến sỹ Udo Loersch nhân sự kiện gặp gỡ long trọng trong những ngày đầu năm Canh Dần.

Xin cảm ơn các bác!

Last edited by a moderator:
Hạng B1
11/9/09
91
1
0
Câu hỏi của em là : Dòng Mer sao hay bị hư dàn lạnh vậy (hư thật hay là "chính sách" của Haxaco?), S550 nhà em bị hư 2 lần rồi, mỗi lần tốn 70tr...

Hạng C
18/3/05
651
12
18
Em muốn hỏi 2 câu, bác chuyển giúp nhé, thanks:
- Bao giờ MBV có chính sách bán hàng linh họat cho khách hàng dựng option như các thị trường phát triển?
- MBV nội địa hóa cái gì vì em thấy ngay từ những chi tiết nhựa nhỏ nhất trên xe Mer, VD: cái chắn bùn cũng made in EU, cả cái thảm trải sàn, sách HDSD... cũng vậy. (câu này khó nhỉ hehe)

Hạng B2
28/3/07
284
1
18
Bác chuyển giúp em câu hỏi nhé
Em được biết là xe Mer rất hay bị hỏng điều hòa (điển hình là xe em, Mer C180k, đi được 40k km hỏng dàn lạnh 1 lần), k chỉ riêng ở thị trường VN mà những thị trường như Thailand, Taiwan . . . cũng hay bị hỏng. Trong khi đó các hãng của Nhật như Toyota, Mitsubishi . . . lại rất hiếm khi bị hỏng và chi phí sửa chữa chỉ bằng 1/2 hoặc thậm chí 1/3 của Mer. Vậy hãng Mer đã có những hướng gì để khắc phục chuyện này chưa? nếu tới đây điều hòa của Mer vẩn hỏng thường xuyên như hiện nay thì chi phí sửa chữa và thay thế có được giảm xuống tương ứng với chất lượng hay k?

Last edited by a moderator:
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Cảm ơn các câu hỏi của các bác,

Dự kiến em sẽ chốt lại vào cuối ngày thứ 2 tuần tới để chuẩn bị hành trang chinh phục Châu Âu trong mùa đông lạnh lẽo....:D

Đây sẽ là cung đường đoàn test xe OS sẽ trãi nghiệm trên mẫu New E Class :D

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
Chúc các bác lên đường vui vẻ và nhớ ghi chép cũng như chụp hình thật nhiều về các trải nghiệm để chia sẽ cho anh em.

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Cho em hỏi 1 câu là đoàn test xe Mẹc của OS gồm những ai vậy bác ?