Tập Lái
14/8/16
2
1
3
33
Xin chào mọi người :) hiện tại mình có khoảng 650tr và định mua xe tặng bố mẹ trong dịp sinh nhật tới ( tháng 11 năm nay ) để cuối tuần vợ chồng mình ko về nhà được thì ba mẹ lái xe lên chơi với 2 cháu:):) ( Cũng khoảng 50km ) và mình có tham khảo trên mạng là thấy chiếc Vios 1.5E 2016 khá ổn , vì ba mẹ mình cũng ăn hơn 50 lần sinh nhật rồi nên cũng ko còn trẻ trung năng động gì :D Không cần nhiều tính năng phức tạp quá :) Mình thì muốn tìm mẫu xe nào an toàn , bền , chống ồn và hậu mãi tốt để yên lòng , ba mẹ mình chạy cũng an tâm hơn :) Mình có tham khảo giá trên Toyota ở Cần Thơ thì giá gốc là 564tr , giá lăn bánh là khoảng 620tr :):)
Mình đang suy nghĩ là ko biết trong tầm giá này có con nào tốt hơn ko ? tốt hơn như về độ bền , đáng giá , an toàn.
Mình xin cảm ơn mọi người :) Xin hãy bỏ qua nếu mình có yêu cầu gì quá đáng :)
-Một số ảnh về VIOS 1.5E 2016 MT

Attachments

Hạng B2
30/5/16
357
327
63
mình vios 2015, nói chung xe được so với túi tiền, toyota thì đi có cảm giác yên tâm hơn, dáng xe cũng khá đẹp, phù hợp cho tuổi trẻ hơn nhưng có một số vấn đề sau:
1. xe hơi ồn do cách âm ko được tốt
2. dáng xe nhìn hai bên thấy đẹp nhưng nhìn đối mặt thì hơi nhỏ...

Tập Lái
14/8/16
2
1
3
33
mình vios 2015, nói chung xe được so với túi tiền, toyota thì đi có cảm giác yên tâm hơn, dáng xe cũng khá đẹp, phù hợp cho tuổi trẻ hơn nhưng có một số vấn đề sau:
1. xe hơi ồn do cách âm ko được tốt
2. dáng xe nhìn hai bên thấy đẹp nhưng nhìn đối mặt thì hơi nhỏ...
Cảm ơn bác nhiều lắm :) Mình đang xem thử con Honda City nhưng nghe nói là chất âm ko tốt mà ba mẹ mình lại cực kì thích nghe nhạc khi đi xe :v 2 vợ chồng còn thay phiên nhau hát nữa :D Với lại cái tiềm thức Toyota nó in sâu vào tâm thức ba mẹ quá rồi nên giờ cũng ko biết sao :D

• Like
Reactions: 679kaka