Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
6/10/11
6
0
1
Tôi có mua 01 nền đất dự án trong khu dân cư Bình Hoà, P13, Q. Bình Thạnh cách đây mấy năm. Năm nay muốn triển khai xây dựng (vì là được năm tốt) thì lại thấy vướng Nghị định 64. Không hiểu hiện nay QLĐT Bình Thạnh đã triển khai cấp phép chưa theo TT10 đã hướng dẫn. Xin cho hỏi Bác nào đã và đang làm giấy phép chỉ giáo giúp Tôi (Hoặc nên làm như thế nào ?) Xin chân thành cảm ơn!

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.406
113
Qua cty Lam an, 20 Nguyễn an Ninh hỏi là biết hết những gì cần biết

Tập Lái
6/10/11
6
0
1
Rất cám ơn Bác Ngoinhaxanh đã chỉ. Cty Lam An 20 Ng An Ninh Bình Thạnh hả Bác ?

Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48
Hehe, Lam An giờ hết thời rồi không chơi mấy hàng khó đc .

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.406
113
Bên đó là đi đường chính thôi, ko đi đường vòng đâu. Đường vòng thì đi chổ khác nữa

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Em cũng mua ở Bình Lợi đây bác chủ, đang vướng giấy phép xây dựng luôn á. Mấy giấy tờ của chủ đầu tư đưa cao trước đây coi như vứt sọt rác hết bác à. Em còn phải lên công ty Tân Thuận yêu cầu bọn nó cung cấp thêm một mớ giấy tờ nữa để xin cấp phép lại mà còn chưa xong á.
Thậm chí có cả danh sách khách hàng của Tân Thuận đã được cấp giấy khởi công trước nghị định 64 do đích danh tổng giám đốc ký và làm việc vớỉ F13, yêu cầu cho được tiếp tục xậy dựng ( danh sách cỡ hơn 20 người ) mà cũng không xi nhê gì hết. Chú em xây trước em tuần rồi thì ngày hôm qua đã bị lập biến bản đình chỉ thi công.
Chiều nay em cũng mới lên sở chỗ 60 Trương Định thì được biết sáng nay đã họp toàn các quận huyện về vụ này rồi, nhưng mà chưa đi đến đâu bác à.
Chậm nhất là phải tháng nữa may ra mới có cách gỡ. May mà em cũng tháng nữa mới khởi công.
Chán toàn tập với mấy bác chính quyền, dân mua đất của nhà nước mà còn bị hành cho lên bờ xuống ruộng á.
Có tin gì hay bác chủ thông tin cho mọi người biết với nhá.
Mà nhà bác lô nào ở Bình Lợi thế và chủ đầu tư là bọn nào vậy?

Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48
Khu Q1 thì làm sao vướng zậy bác ? Bác chủ khu Bình Lợi thì em khg nói .
@Bác chủ :có bài báo nói về khu BL rồi lỗi nhiều khi nằm ở CDT bác ợ .

Status
Không mở trả lời sau này.