Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xin review honda City 2016???

Tập Lái
5/7/15
37
22
8
38
Các bác bít chỗ nào có review Honda City 2016 cho e xin với ạ. Đang lăn tăn với em Mazda 3 quá. Mua City thì tiết kiệm đc $ :(
Em cảm ơn!

Hạng D
24/7/12
4.193
13.253
113
Lão Quốc đâu? Vô rì viu rồi xách xe qua cho thớt chại thử kìa, sáng thử chiều kí hợp đồng òi....

• Like
Reactions: quoc toyota
Hạng C
21/9/08
700
544
93
53
Lão Quốc đâu? Vô rì viu rồi xách xe qua cho thớt chại thử kìa, sáng thử chiều kí hợp đồng òi....
Hihi bác chủ có chạy thử để cảm nhận thực tế alo em nhé ! City thì đã có nhiều bài quá rồi , bác chủ chịu khó vào hội mấy anh đang đi City trên face cũng như trong Box Honda này là thấy mấy anh í yêu chiếc xe mình chọn dữ lắm :) . Mazda 3 thì mọi thứ rất ok nhưng thấy mấy anh đang lăn tăn cái vụ lỗi động cơ mà anh Hải chưa khắc phục được toàn diện !

Hạng F
22/7/13
8.976
40.256
113
cá vàng cá vàng kaka!
Rì vêu trong box cũng khá nhiều, bác chủ thớt bỏ 45' ra xem từ từ nhé!
Như em là em lột từ trong ra ngoài sạch sẽ luôn gòi, chẳng biết rì vêu cái ji nữa.
1. Xe phải đổ xăng mới chạy được
2. Chạy 2 năm gòi chẳng thấy hư hao gì hết
3. Xăng cộ thánh ko thua kém "thánh" hay xe khác cùng phân khúc (tùy cách chạy nhóe)
4. Gọi lão Quốc đặt lịch hẹn lái thử đi @quoc toyota nhớ gọi em qua làm vài ve giao lu luôn nha

Tập Lái
5/7/15
37
22
8
38
Lúc đầu e ngắm M3 trông đẹp quá. Sau này để ý City, càng nhìn lâu càng thấy nam tính, góc cạnh, ko ẻo lả như M3 :)
Có điều e băn khoăn, nhìn từ phía sau mấy xe phân khúc B trông mít nhỏ quá, ví như Vios, M2, Fiesta..., còn ko bít City thế nào vì e mới nhìn trên mạng.
Ko bít đồ Honda sau này có dễ thay thế như Toy ko? E đọc đâu đó hình như hàng ghế sau City hơi đứng nên ngồi lâu sẽ mỏi lưng ko bít có cách khắc phục ko?
Đời máy của City đã lâu chưa, sắp thay đổi chưa?.....

• Like
Reactions: chikachika
Hạng B2
9/7/13
460
720
93
City nhìn ngang khá dài và đẹp, nhìn đầu khá, nhìn mít hơi hẹp và cao, tổng thể hợp với trẻ, Vios nhìn mít rộng hơn, nhìn ngang ngắn xe, nhìn đầu cũng khá, hợp với trung niên. Còn đồ đạc mọi thứ khỏi nghĩ bác, không thiếu thứ gì, đồ độ cũng nhiều, không thích chỗ nào thì độ chỗ đó. Ngồi thoải mái nhất phân khúc, khi mua xong bác nên lắp DVD sẽ đẹp hơn nhiều, bọc nghế da nữa, không thích mít hẹp, cao thì bác xem phương án lắp đuôi lướt gío, body kit,... Với phân khúc B có thể coi là tốt nhất, tất nhiên không thể so với hạng C, D.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
6/1/15
623
1.080
93
Sài Gòn
benkhang.500px.com
Lúc đầu e ngắm M3 trông đẹp quá. Sau này để ý City, càng nhìn lâu càng thấy nam tính, góc cạnh, ko ẻo lả như M3 :)
Có điều e băn khoăn, nhìn từ phía sau mấy xe phân khúc B trông mít nhỏ quá, ví như Vios, M2, Fiesta..., còn ko bít City thế nào vì e mới nhìn trên mạng.
Ko bít đồ Honda sau này có dễ thay thế như Toy ko? E đọc đâu đó hình như hàng ghế sau City hơi đứng nên ngồi lâu sẽ mỏi lưng ko bít có cách khắc phục ko?

- City vào trong cabin ngồi không nhỏ đâu bác, phải tự ngồi vào mới cảm nhận được chứ xem hình thì đôi khi "ảo" lắm.

- Honda bây giờ ở các tỉnh thành lớn đều có Đại Lý nên việc thay đồ linh kiện đều dể rồi. Còn nếu ý bác hỏi đồ dể thay ở gara ngoài như của Toyota với hàng OEM thì bây giờ nhiều gara ngoài cũng đáp ứng được.

- Hàng ghế sau City nếu có ai review hơi đứng không ngồi lâu được thì e không biết lý thuyết nó ra sao, còn thực tế e chở vợ con chạy từ Phú Yên về SG mất hết ~ 9 tiếng mà vợ e khỏe re, xuống xe tươi tỉnh không có than đau hay mỏi lưng, con e 4 tuổi không say xe, còn hát líu lo như sáu.

Bác có thể xem đánh giá City trực quan ở đây:

- Động cơ của các hãng xe hơi rất ít khi bị hãng thay đổi hay loại bỏ, trừ khi bị lổi thiết kế hay vận hành cực nặng, gây tai nạn. Lý do chi phí thiết kế, đúc khuôn rồi thử nghiệm, đưa vào sản xuất phải thay đổi cả hệ thống,v.v.... rất là đắt và lâu thu hồi vốn. Các hãng chỉ dựa trên nền tảng động cơ cũ đã ổn định, thêm cải tiến hay kỹ thuật mới vào là chính. Thiết kế body shape của đời xe hay thay đổi chứ động cơ xe ít thay đổi hơn nên bác cứ yên tâm về động cơ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/3/15
425
175
43
36
cá vàng cá vàng kaka!
Rì vêu trong box cũng khá nhiều, bác chủ thớt bỏ 45' ra xem từ từ nhé!
Như em là em lột từ trong ra ngoài sạch sẽ luôn gòi, chẳng biết rì vêu cái ji nữa.
1. Xe phải đổ xăng mới chạy được
2. Chạy 2 năm gòi chẳng thấy hư hao gì hết
3. Xăng cộ thánh ko thua kém "thánh" hay xe khác cùng phân khúc (tùy cách chạy nhóe)
4. Gọi lão Quốc đặt lịch hẹn lái thử đi @quoc toyota nhớ gọi em qua làm vài ve giao lu luôn nha

Em thấy là bỏ ra 45' cũng không đọc hết review của các bác trong forum đâu bác. =))
Xăng cộ thì mấy đợt thì chạy cũng quá ngon đó nhẩy.

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng B2
2/3/15
425
175
43
36

Dạng như hàng của Honda thì càng ngắm mới càng thấm, chứ nhìn sơ thì thấy nó hơi kì kì bác ơi. Cái thử cảm nhận thì em thấy bác nên ra tận show để coi, ngồi ngắm trên mạng thì cũng hơi khó hình dung, cái gì cũng vậy, sờ thì mới cảm được chứ.

Đời máy của City bây giờ động cơ Earth Dream, thêm ECON nữa thì em nghĩ là cũng đáp ứng được nhu cầu tầm trung như City rồi. Thay đổi nữa chắc khó.

Hạng B1
11/9/08
56
17
8
Hà Nội
Cá nhân mình thấy city đẹp nhất trong phân khúc. Chủ post muốn mua hay chạy test rùi quyết định. Mình đã chạy thử nó rùi, phải nói cảm giác đúng như ý tưởng thiết kế của xe...xì port hihi.