Hạng F
29/10/16
11.554
22.027
113
Pháp
"Speed sensor" bác ạ, Tại e bấm đt nên dính dấu. Đúng là có cái sensor cắm dây điện y như bác nói. Và thợ điện tử cũng nói với em là chắc phải đi kiếm phần mềm khác mới reset được.
Bi giờ tối rồi, mai em chạy ra gara xem sao, sẽ lưu ý chụp hình lại cái error code luôn. Tks bác.
Xong chưa, chắc là chỉ tháo vào rồi reset lỗi là xong chứ gì ... chiếc nầy dể mà

Tập Lái
19/2/06
22
8
3
Tp. HCM
Xong chưa, chắc là chỉ tháo vào rồi reset lỗi là xong chứ gì ... chiếc nầy dể mà
Thợ điện reset mà chưa được bác ơi.
Nổ guaranty thì ok mà lên ga không được!
Tôi gửi bác hai màn hình báo lỗi, có gì bác chỉ dẫn thêm.
Tks & Rgds

Attachments

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.554
22.027
113
Pháp
Thợ điện reset mà chưa được bác ơi.
Nổ guaranty thì ok mà lên ga không được!
Tôi gửi bác hai màn hình báo lỗi, có gì bác chỉ dẫn thêm.
Tks & Rgds
Chương trình lung tung, hên là đọc được lỗi 19561 ,error P3105 , nhưng kh phải là VDCS hay VACOM

Chùi mấy cái muội đóng chưa (collecteur) tháo ra ... và chùi trước khi thử nhé, bệnh nầy nhẹ mà ... EGR

Thường cái nầy dơ kinh khủng, nó đóng và có thể kh hoạt động, nên tháo, cạo muội than, ngâm dầu gazol nếu có thể 2 ngày , sau đó đánh và chùi rửa kỹ, tiện kiểm tra các ống cao su (rửa, xem có lủng không ... ) vì cao su cũng rất dơ. rất dể tháo có cái clip kéo nhẹ là nó bung ra.

sau đó thì kiểm tra gắn lại cái nầy, thay nếu cần thiết (cảm biến N239)

Ngóng xem sao, hy vọng đúng, nhớ đừng lộn với cái khác nhé bác (N75 là dể lầm nhất), còn các ống nhỏ coi chừng dể nứt hay sút ra lắm. (không chừng mấy cái ống nhựa nhỏ (cở ruột bút bi) quên gắng cũng không chừng)
Nhớ trả lời, em còn tìm dùm cho, kh thì ráng chịu ....KKKK

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Bovo
Hạng F
29/10/16
11.554
22.027
113
Pháp
Cuối cùng xong rồi, nhưng thằng thợ chôm 2 cái càm ứng gió thê là chủ thớt trả 4triệu ...giá .... đồ chừng 1 triệu là xong, gắn 5 phút ....check 10 phút .... KKKK đóng topic

Đợi chủ thớt đóng topic ...