Tập Lái
12/3/20
16
189
28
Như tiêu đề, em có lục lại các topic cũ mà ko chắc các thầy đó còn dạy ko, nên mới mở thớt xin hỏi kinh nghiệm anh em mới thi gần đây chia sẻ các thầy dạy đường trường và sa hình tốt, mong anh em giúp đỡ :D

Tập Lái
28/6/20
2
3
1
33
Mình vừa học và thi xong tại Hoàng Gia.
Thầy dạy thực hành đã học: a. Phát dạy 1 buổi, a. Thành dạy 2, 3 buổi gì đó, còn lại thầy Thắng.

Sa hình thì đã học 4 thầy nhưng chỉ nhớ tên 3 thầy:a Long, Cường, Đức

Đánh giá cá nhân: a. Phát dạy 1 buổi đầu k nhiều ấn tượng lắm nhưng đánh giá chung là tốt, đạo đức tốt, k kiểu "bắt đóng tiền học thêm". Còn bác Thành thì thôi, dạy toàn hù mình rớt chê dở các kiểu mà theo kiểu tiêu cực, cảm giác như phải đóng tiền học thêm ổng thì mới khá nổi, bữa đầu còn đỡ, bữa sau ổng thái độ quá nên đổi giáo viên khác. Đổi qua thầy Thắng tầm 50 tuổi hơn, thầy thì ok, k có kiểu hù học viên. Mấy bữa học với thầy xem như an nhàn trôi qua, vẫn lái xe đi rồi lái về như thường, đánh giá thầy ổn, không có nhiều ấn tượng khác mấy. Còn sa hình thì ấn tượng tốt với a Long, dạy ok, rõ ràng minh bạch, k có kiểu nhắc bài lúc thi... a Cường dạy cũng tốt, a Đức thì... có thể lên trước thi 1, 2 ngày để theo xe ổng xem người ta lái 1 buổi cho quen sân với học thêm mẹo trong sân, lỗi thường gặp của học viên, lúc thi thì có mẹo j k... Quan trọng lúc học trên sa hình vẫn là chừa 2, 3 vòng cuối phải hoàn toàn tự lái, k để thầy chỉ nữa để quen, lúc thi cũng chỉ lái được 1 lần và k có thầy ngồi kế bên nhắc. 2, 3 vòng cuối phải lái 1 mình tốt thì thi lái mới tự tin tốt.

• Love
Reactions: DongTa911
Tập Lái
12/3/20
16
189
28
Mình vừa học và thi xong tại Hoàng Gia.
Thầy dạy thực hành đã học: a. Phát dạy 1 buổi, a. Thành dạy 2, 3 buổi gì đó, còn lại thầy Thắng.

Sa hình thì đã học 4 thầy nhưng chỉ nhớ tên 3 thầy:a Long, Cường, Đức

Đánh giá cá nhân: a. Phát dạy 1 buổi đầu k nhiều ấn tượng lắm nhưng đánh giá chung là tốt, đạo đức tốt, k kiểu "bắt đóng tiền học thêm". Còn bác Thành thì thôi, dạy toàn hù mình rớt chê dở các kiểu mà theo kiểu tiêu cực, cảm giác như phải đóng tiền học thêm ổng thì mới khá nổi, bữa đầu còn đỡ, bữa sau ổng thái độ quá nên đổi giáo viên khác. Đổi qua thầy Thắng tầm 50 tuổi hơn, thầy thì ok, k có kiểu hù học viên. Mấy bữa học với thầy xem như an nhàn trôi qua, vẫn lái xe đi rồi lái về như thường, đánh giá thầy ổn, không có nhiều ấn tượng khác mấy. Còn sa hình thì ấn tượng tốt với a Long, dạy ok, rõ ràng minh bạch, k có kiểu nhắc bài lúc thi... a Cường dạy cũng tốt, a Đức thì... có thể lên trước thi 1, 2 ngày để theo xe ổng xem người ta lái 1 buổi cho quen sân với học thêm mẹo trong sân, lỗi thường gặp của học viên, lúc thi thì có mẹo j k... Quan trọng lúc học trên sa hình vẫn là chừa 2, 3 vòng cuối phải hoàn toàn tự lái, k để thầy chỉ nữa để quen, lúc thi cũng chỉ lái được 1 lần và k có thầy ngồi kế bên nhắc. 2, 3 vòng cuối phải lái 1 mình tốt thì thi lái mới tự tin tốt.
Cảm ơn anh nhiều. Mong nhận được chia sẻ thêm từ các anh em khác.

Hạng B1
14/10/19
71
47
18
37
e cũng thi Hoàng Gia (hồi tháng 3) và đã có bằng, e xin chia sẽ là các thầy cũng ko mặn mà khi học viên giới thiệu thầy này thầy nọ cho nhau, vì như vậy các thầy ko có lợi ích gì, có khi còn khó xử giữa các thầy, khi học viên cứ truyền tai nhau rồi bỏ 1 thầy nào đó, chuyển hết qua 1 thầy nào đó.

còn về chuyện học lái thì e nghĩ là bác chủ cứ chủ động học cho mình, đừng đợi thầy dạy gì cả, tưởng tượng bác đang có cơ hội ngồi trên 1 con xe, và bác tìm cách điều khiển được nó (tất nhiên là mấy thứ cơ bản bác phải biết, và thầy cũng đã dạy), rồi sai đến đâu thì nghe thầy giải thích lý do mà sữa chữa rút kinh nghiệm cho chính bản thân, bằng cách này bác sẽ mau có cảm giác lái hơn là đợi chờ thầy dạy cho kiến thức rồi ghi nhớ

bác cứ mạnh dạn làm sai (có thể bị thầy la, cứ mặc kệ, đừng để ý ổng la gì, chỉ cần biết bác vừa làm sai gì và sửa như thế nào), quan trọng là lúc này bạn sai thì có thầy sửa và bạn ko phải chịu trách nhiệm, đừng quá sai kiểu đạp ga bay vô lùm là dc :D

đó là đường trường, nếu bác đã có cảm giác lái tương đối tự tin thì vào sa hình sẽ dễ hơn, bác ko phải sợ khi đánh lái nữa, lúc này thầy sa hình sẽ hướng dẫn 1 số mẹo canh cơ bản, bác ráng ghi nhớ + với cảm giác lái cơ bản + xem clip youtube nhiều vô ( có rất nhiều clip thi sa hình Hoàng Gia trên youtube) thì bác có thì dư sức đi thi, cố gắng lái 1 mình qua tất cả các bài thi khi đi hoc 2h sa hình ít nhất 1 lần, (ngày đi học cảm ứng ráng đi sớm 2h, canh cái xe mà bác đăng ký, xin vô ngồi ké xem trước, vậy là bác có 2h xem học viên khác chạy vài vòng + 2h bác tự tập với thầy)

điều quan trong là, bác phải tự tin lái được xe trước ngày đi thi, nếu ko phải đăng ký với trung tâm dợt thêm cảm ứng.

• Like
Reactions: DongTa911