Hạng B1
25/4/16
70
79
18
34
Kính chào các bác, hiện tại ông cậu em đang nhờ em kiếm gấp cho ổng 1 căn 2 phòng ngủ chung cư D5, Bình Thạnh, đối diện Đại Học Ngoại Thương. Do ổng đã cọc bên Q.9 1 căn rồi, nhưng về nghĩ lại thấy đi làm xa quá nên xin dời lại 3 ngày để tìm căn khác. Em giới thiệu chung cư D5 ổng rất ưng ý nên nhờ e kiếm giúp. Vậy bác nào biết ai thực sự có nhu cầu bán alo em gấp cái vì chỉ còn 2 ngày để trả lời bên Q.9 (0939 20 35 80) em tên Thắng.

Hạng B2
14/9/16
154
4.292
93
Đầu năm nay có người quen chào em căn 72m2 giá 1t5 (đã bán), không biết giờ giá bên đó sao rồi.

Tập Lái
10/8/16
7
2
3
37
E ở chung cư đấy đây ạ. bác nên kiếm căn ở block A bên trong. Hướng đẹp nhất là hướng đông nam. Mùa nào cũng mát, phòng nào cũng có ánh sáng tự nhiên. Block B thì chỉ có căn góc là đẹp. Các căn còn lại rất bí. E mới chia tay 1 căn block A 63m2 1.3 tỷ tháng trước.
Về điều kiện sinh hoạt cũng như giao thông thì rất ok. Để xe hơi thì hơi khó chịu vì chật. Phí quản lý + phí gửi xe đang rụch rịch đòi tăng khoảng 10%. Chất lượng xây dựng rất ok do đây là dự án đầu tiên của Chủ đầu tư nên làm rất kỹ. Hồi mới mua e sửa nhà đục tường với khoan phát mệt.

Tập Lái
14/10/16
5
9
4
43
E ở chung cư đấy đây ạ. bác nên kiếm căn ở block A bên trong. Hướng đẹp nhất là hướng đông nam. Mùa nào cũng mát, phòng nào cũng có ánh sáng tự nhiên. Block B thì chỉ có căn góc là đẹp. Các căn còn lại rất bí. E mới chia tay 1 căn block A 63m2 1.3 tỷ tháng trước.
Về điều kiện sinh hoạt cũng như giao thông thì rất ok. Để xe hơi thì hơi khó chịu vì chật. Phí quản lý + phí gửi xe đang rụch rịch đòi tăng khoảng 10%. Chất lượng xây dựng rất ok do đây là dự án đầu tiên của Chủ đầu tư nên làm rất kỹ. Hồi mới mua e sửa nhà đục tường với khoan phát mệt.
Giá sao hạt dẻ thế bác? Thử search mạng thấy giá cũng ~ 2 tỷ căn 73m2. Nếu mua để ở có ok về mọi mặt, thuận tiện trong sinh hoạt không bác? Mong bác tư vấn thêm. Thanks.

Tập Lái
10/8/16
7
2
3
37
Giá sao hạt dẻ thế bác? Thử search mạng thấy giá cũng ~ 2 tỷ căn 73m2. Nếu mua để ở có ok về mọi mặt, thuận tiện trong sinh hoạt không bác? Mong bác tư vấn thêm. Thanks.
Ở ngon mà bác. E thấy ở đấy là rất chuẩn luôn. căn lớn nhất ở đấy là 99m2 thì giá cũng chỉ cỡ 1.9 tỷ thôi. Căn 73m2 thì giá khoảng 1.5 tỷ. Người ta bán suốt ấy mà. Bác quan tâm thì tới thẳng chung cư gặp Ms Phượng ban quản lý chung cư. Ai ở chung cư đó bán thì đều gửi bà này bán hộ hết.
Về dịch vụ, quản lý của chung cư thì cơ bản là tạm được. Cũng nhiều cái chưa đc ok nhưng cũng sạch sẽ, bãi xe thì chật. Thang máy cũng hơi cũ nên đôi khi cũng trục trặc.
Sinh hoạt thì thuận tiện. Siêu thị với tiện ích đầy đủ, chợ cũng gần.

Tập Lái
14/10/16
5
9
4
43
Ở ngon mà bác. E thấy ở đấy là rất chuẩn luôn. căn lớn nhất ở đấy là 99m2 thì giá cũng chỉ cỡ 1.9 tỷ thôi. Căn 73m2 thì giá khoảng 1.5 tỷ. Người ta bán suốt ấy mà. Bác quan tâm thì tới thẳng chung cư gặp Ms Phượng ban quản lý chung cư. Ai ở chung cư đó bán thì đều gửi bà này bán hộ hết.
Về dịch vụ, quản lý của chung cư thì cơ bản là tạm được. Cũng nhiều cái chưa đc ok nhưng cũng sạch sẽ, bãi xe thì chật. Thang máy cũng hơi cũ nên đôi khi cũng trục trặc.
Trước em thấy có vụ lùm xùm về việc diện tích căn hộ khi nhận bàn giao tăng lên quá nhiều so với trong hợp đồng, mọi người lo là diện tích tăng thêm đó không được ghi trong hợp đồng nên cũng sẽ không có trong sổ. Vụ này giải quyết sao rồi bác sau khi dân làm um lên? Cái Block phía trong cũng của Phát Đạt luôn hả bác, em tìm layout mà không có thông tin về block này.

Hạng B2
23/5/17
295
362
63
44
Quận 1,TPHCM
Bác có mối nào quen k, chư thấy rao tin 73m2 la gần 2ty roi, giá cao thế . Ma cc này xay dựng bao lau r bác

Tập Lái
14/10/16
5
9
4
43
Bác có mối nào quen k, chư thấy rao tin 73m2 la gần 2ty roi, giá cao thế . Ma cc này xay dựng bao lau r bác
Chung cư này xây dựng từ năm 2009 mà đến tận 2013 mới giao nhà. Theo em biết thì khi đó giá mua góp đã là trên 24tr/m2 rồi mà không hiểu sao mấy bác ở trên nói giá lại rẻ bất ngờ thế. Bác nào có mối quen giá tốt giới thiệu cho anh em đi ạ.