Hạng D
6/12/11
1.076
485
98
Xin thông tin Du lịch Đăk Nông
Cuối tuần này em và gia đình định làm 1 chuyến du lịch Đak Nông 3 ngày 2 đêm.
Mấy bác cho hỏi thăm một chút về địa điểm tham quan và tình hình đường xá ở đây ạ.[pagebreak][/pagebreak]

1. Địa điểm tham quan ở Đak Nông
Tham khảo trên mạng thì Đak Nông có các hồ và thác chụp hình lung linh lắm.
Không rõ mùa này thác có còn đẹp không?
Từ Gia Nghĩa đi đến các hồ và thác xa không?

2. Tình hình đường xá
Theo Google Map thì đi theo QL13 và QL14.
Có cần lưu ý gì thêm không?

Last edited by a moderator:
Hạng C
2/1/11
548
1.461
93
Bác cứ theo google maps mà đi, đường QL14 đẹp lắm. Em đi Dak Lak mấy lần rồi, cứ đúng tốc độ chú ý biển báo thôi bác :D

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng C
11/3/11
769
647
93
Ở daknong daklak BMT chủ yếu là thác và kdl sinh thái ko có gì cuốn hút cho lắm vào mấy điểm này thì chỉ có bày ra ăn nhậu thôi.
Từ ql14 vô mấy điểm sinh thái này khá xa

Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Cứ tuân thủ biển báo tốc độ mà chạy, cung đường này bắn tốt độ nhiều.
Thác mùa này đẹp vì nhiều nước nhưng hơi đục.
Điểm tham quan cũng không nhiều ngoài Tà Đùng, thủy điện và thác.

Tập Lái
22/9/17
5
7
3
33
Thôi bác ah, bác kiếm chỗ nào đi cho đỡ chán, em người đăk nông đây này, mọi thứ nó ko hay ho, lung linh và hấp dẫn như hình quảng cáo đâu.

Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
Em bổ sung là các chú ở trển “trăm điều khó”, đường núi quanh co nên vạch liền rất nhiều, hớ hênh mà đè vạch là 5 xị đến 1 chai ngay.
thì 1 trăm điều khó nhưng có B hồ là xong thôi mà ^^

• Like
Reactions: tien dat
Hạng D
6/12/11
1.076
485
98
Thôi bác ah, bác kiếm chỗ nào đi cho đỡ chán, em người đăk nông đây này, mọi thứ nó ko hay ho, lung linh và hấp dẫn như hình quảng cáo đâu.

Hình trên mạng lung linh quá bác ah

Vã lại khu vực Tây nguyên em chưa biết nên định khám khá một chuyến.

Tập Lái
30/6/16
7
24
3
30
Ở Gia Nghĩa Đắk Nông có nhiều diểm du lịch lắm ạ. Em thử viết cho bác 1 lịch trình du lịch nhé 3 ngày 2 đêm ở Đắk Nông nhé .
- Ngày 1: khởi hành từ: Sài Gòn - Gia Nghĩa, 220km . Dự kiến xuất phát từ 6h sáng tới lúc 12h trưa, bác có thể tham quan Thị Xã Gia Nghĩa và thưởng thức ly một ly cà phê, đảm bảo với bác rằng cà phê nơi này rất ngon, bác có thể dùng bữa trưa tại quán ăn Tân Tân ngay chợ Gia Nghĩa. Sau khi dùng bữa trưa bác có thể thuê Khách Sạn 135 ở đường 36 mét ( hoặc bác có thể hỏi dân địa phương khách sạn 135 ) . Giá cả nơi này khác hợp lý, và tuyết nhất là bác sẽ có được 1 cái View cực kỳ đẹp , View núi và hồ nhé đẹp linh lung luôn. Bác hãy dùng ngày đầu tiên để nghỉ ngơi và thư giản chuẩn bị sức cho 2 ngày tiếp theo nhé . À buổi tối bác có thể dùng bữa tại quán Bê Thui Hùng Vương, đảm bảo bác sẽ cực kỳ ngạc nhiên vì độ rẽ và ngon của nó. Khuyên thêm nhé buổi tối bác có thể ghé quán cà phê Mộc cũng gần khách sạn để uống cà phê và ngồi chơi nhé . Quán mộc có mấy em phục vụ nhìn cực dễ thương .
Ngày 2: Gia Nghĩa - Tà Đùng dự kiến 75km . Trước khi đi nếu bác thích ăn đồ tự nướng thì phải chịu khó chuẩn bị nồi vỉ nương thịt , than , lửa , dao nhé vì khu đó bán đồ ăn khá là mắc và cũng không được ngon lành lắm đâu . Sáng tầm 6h30 bác có thể dậy sớm và dùng bữa sáng tại quán bún BÀ MÔ nổi tiếng ở gia nghĩa nhé . sau đó bác đi ra cầu Gia Nghĩa cũ , buổi sáng tầm 7h là người ta có bán thịt bò tươi ngay dưới chân cầu , xả thịt nguyên con tại chỗ bao tươi luôn, bác có thể mua vài kg thịt để nhậu . Bao ngon và ngọt thịt nhé bác . Bác xuất phát từ Gia Nghĩa dự kiến đến tầm khoảng 2h30 phút . Cung đường cảnh khá đẹp nhưng đường đi xe máy đi rất ẩu nên bác chạy cận thận nhé. Tới nơi, bác thuê một thuyền thì có 2 dạng cho bác , 1 là thuê luôn nguyên thuyền nó chở bác đi lòng vòng quanh hồ ( hồ rộng lắm nha , bác muốn đi hết cả hồ tầm khoảng 6 tiếng nhé ) , 2 là nó sẽ chở bác lên 1 cái đảo nhỏ rồi mình tự cấm trại tại đó nhậu nhẹt xong thì gọi nó đến đón. Giá thuê nguyên thuyền thì mình có thể thương lượng còn chở ra đảo thì 150k 1 người nhé . Dự kiến sau khi tham quan và nhậu nhẹt bét nhè bác có thể đi và về lại Gia Nghĩa thì tầm 4 đến 5h chiều . Ăn cơm tối tại quán Hướng Liễu nhé ( bác giúp em hỏi tên đường nhé , em không thuộc tên đường lắm , em toàn nhớ địa điểm ăn chơi thôi ) sau khi ăn tối xong bác có thể đi KARAOKE tại quán Hạ Trắng , quán chất lắm y chang như KINGDOOM nhưng giá cả bình dân lắm . nghỉ ngơi và chuẩn bị hành trình ngày thứ 3 nhé .
- Ngày 3: Gia Nghĩa - Thiền viện - Thác Lưu Ly- Thác dự kiến 45km : Người dân Gia Nghĩa đại đa số ai cũng biết Thiền Viện và thác Lưu Ly, vì Thiền Viện này rất linh thiêng , mọi người ở khắp mọi nơi rất hay đi về đây để có thể cầu xin tài lộc, Em chân thành khuyên bác nếu đã 1 lần đến nơi này thì đừng bỏ qua Thiền Viện nhé, dự kiến thời gian đi đến nơi tầm 1 tiếng thôi . Bác tham quan Thiền Viện và tham quan Thác Lưu Ly em nghỉ tầm khoảng 4 tiếng đồng hồ cho cả thời gian đi . nếu xuất phát từ 6 7 giờ sáng thì về lại Gia Nghĩa tầm 11h trưa . Bác thu dọn đồ đạc rồi mình lên đường tham quan thác Liêng Nung rồi thẳng tiến về Sài Gòn kết thúc một cuộc hành trình đầy thú vị .

======================================================
P/s : Em là dân Sài Gòn còn vợ em là người ở Gia Nghĩa , trong bài viết là những kinh nghiệm của em khi về nhà vợ chơi . Anh chị em nào ở Gia Nghĩa thì đừng ném đá em nhé . em cảm ơn .
- À mà quên . Em hiện đang làm bên TOYOTA HIROSHIMA TÂN CẢNG - ANH CHỊ EM NÀO CẦN MUA XE THÌ HÚ EM NHÉ . MR.BẢO : 0941.62.09.09 . EM CẢM ƠN Ạ .