Hạng B2
18/7/14
146
115
43
64
Em xin các bác thông tin đường HCM đi từ Quảng Bình về SG trong cuối tháng 6/2018 ạ!
Đường có bị sạt lỡ đoạn nào không? Em đi xe 4x4, đường xấu em không sợ, chỉ ngại mất thời gian quay đầu lại do sạt lỡ thôi ạ

Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Không biết bạn hỏi đường HCM Tây hay Đông ? Mình đi trọn con đường HCM từ Đồng Xoài đến QB tuần trước, theo đường Tây HCM ra Phong Nha, đường tốt hết, mặt đường bê tông ko có bị sạt lở gì vì lúc đó ngoài QB cũng nắng. Đoạn đèo Sa Mù vì trời mưa nên mù rất dày ko thấy đường đi. Mặt đường OK. Đoạn HCM từ A Lưới về tới Đồng Xoài OK.

• Like
Reactions: high_lander
Hạng B2
18/7/14
146
115
43
64
Không biết bạn hỏi đường HCM Tây hay Đông ? Mình đi trọn con đường HCM từ Đồng Xoài đến QB tuần trước, theo đường Tây HCM ra Phong Nha, đường tốt hết, mặt đường bê tông ko có bị sạt lở gì vì lúc đó ngoài QB cũng nắng. Đoạn đèo Sa Mù vì trời mưa nên mù rất dày ko thấy đường đi. Mặt đường OK. Đoạn HCM từ A Lưới về tới Đồng Xoài OK.

Vâng, cám ơn bác!
Em cũng đi từ Phong Nha về SG ạ. Tây HCM là đường sát biên giới hả bác?

Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Dạ là đường QL15 chạy dọc theo biên giới Việt-Lào, bắt đầu từ Khe Sanh ra tới Khe Gát. Bác lưu ý là đường HCM nhánh Tây này có 2 cây xăng nhưng lại ở khá gần nhau, 1 cái ở làng Trường Sơn ngay chân đèo Khu Đăng, cái kia ở Tăng Ký, chắc cách nhau khoảng 20km thôi. Khá bất tiện cho xe đi từ 2 đầu vào vì đường đèo dốc tốn xăng mà hơn 100km mới có cây xăng, khoảng giữa ko có.

• Like
Reactions: high_lander