Hạng B2
10/8/11
306
13
18
Chào các Bác.
Đầu tháng sau e đưa cả nhà đi du lịch Nha trang. E đi từ Sài Gòn tới Hồ cốc ra Phan Thiết theo đường ven biển.nhưng không biết có thể đi tiếp ven biển tới nha trang được không hay phải vòng ra ql1. E không rành đường mong các Bác đã đi qua cho chút thông tin.
Xin cám ơn các Bác.

Hạng B2
23/9/11
479
752
93
Bình Dương
TỪ phan thiết bác đi đường Bàu trắng - rồi Ven biển ninh thuận - rồi Vĩnh hy ra Nha Trang đây là cung nguyên cung ven biển ngắm cảnh đó

• Like
Reactions: sumap2009
Hạng B1
10/9/12
63
84
18
Chào các Bác.
Đầu tháng sau e đưa cả nhà đi du lịch Nha trang. E đi từ Sài Gòn tới Hồ cốc ra Phan Thiết theo đường ven biển.nhưng không biết có thể đi tiếp ven biển tới nha trang được không hay phải vòng ra ql1. E không rành đường mong các Bác đã đi qua cho chút thông tin.
Xin cám ơn các Bác.
Từ Phan Thiết ra Mỹ Ca- Cam Ranh cứ đi QL 1 bác ơi, đa số chạy được 80, 2 làn. Đi vòng chi cho mệt. Tới Mỹ Ca quẹo vào đường sân bay Cam Ranh rồi cứ thẳng một lèo tới NT. Thật ra nếu không đi lúc cao điểm, cuối tuần thì SG-PT cũng đi QL1 được tốt, nhưng không thoáng như PT- NT. Em mới đi hồi tháng 6.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Từ Saigon ra Phan Thiết, hoặc bác cứ đi cao tốc LTDG tiếp QL1 (đường tốt, ngắn hơn nhưng đông xe), hoặc tuỳ thích có thể đi Bà rịa - QL55 ra Lagi, Kê gà, Phan Thiết (đường xa hơn, qua khỏi Lagi có một đoạn đường rất xấu)
Từ Phan Thiết trở ra QL1 có 2 làn ô tô, dảy phân cách cứng, chạy tốt, ít xe.
Phan Thiết bác có thể đi dọc Mũi né Hòn rơm ra Bàu trắng, đi tiếp đường mới ven biển DT716B nhập lại QL1 ở Phan Rí cửa. Đoạn này tương đương QL1, nhưng cảnh biển đẹp và đường rất vắng, đạp thoải mái.
Đi QL1 ra đến Phan rang, đường ngắn thì cứ tiếp tục ra Cam ranh, còn có thời gian thì rẽ phải đi ngang Ninh chữ đường 702 đi dọc biển ra vịnh Vĩnh hy, ngang đảo Bình ba, bải Bình tiên xong nhập vào QL1 (đường khá xa)
Đi QL1 ra khỏi Cam ranh chút ngay Bưu điện Mỹ Ca bác rẽ phải qua cầu xong rẽ trái ngay (đi thẳng là vào khu QS), cứ thế mà chạy đến Nha trang.
Đường rất dể chạy. Tuần trước gia đình em đi sedan mất 10hrs kể cả ăn sáng, ăn trưa, ngắm cảnh đủ thứ linh tinh.
P/s
- TP Phan rang chạy ra khá xa mới có bảng báo hết khu dân cư, bác nào thấy lâu quá nóng tính đạp lên là cuối bb có chốt đứng chờ sẳn, nên chú ý.
- hiện ở Nha trang đông thấy ớn, kẹt xe, khách du lịch đầy đường đặc biệt là khách Trung quốc rất ư ồn ào lượm thượm. Ở NT chỉ 1 ngày chịu không nổi em phải chạy ra Ninh Vân cho yên.
Xin thông tin đường xá từ Sài gòn ra Nha trang

Đường Bàu trắng ra Phan rí cửa

QL1 Ninh thuận

Cầu ngang vịnh Cam ranh

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
12/7/16
20
27
13
48
Quốc lộ 1A, từ hcm đi ra, qua Phan rang là tới Du Long, từ Phan rang có mấy cái biển báo hết Zone nhưng ko có báo vào zone.xxx hay canh bắt và ko có biên bản.Nếu bị bác cứ thong thả bảo vui lòng các anh cho tôi xem biển vào zone nhé là xong.Đi vào từ Nha trang gần tới PR cũng y như vậy.
Các bác chú ý nhé