Hạng B2
9/3/12
208
134
43
49
Em có đứa chính ít tiền nhưng cần nhà để ở ngay. Nó định mua nhà cấp 4 trệt+lầu mái tole dt 56m2. Vấn đề giá rẻ vài trăm triệu, giấy tay nhà thuộc QH khu Nam ấp 3A xã Bình Hưng, Bình Chánh. Nhà đã có đồng hồ nước, đồng hồ điện, số nhà do điện lực đặt để lắp đồng hồ điện thôi.
Mục đích mua liều ở để có chỗ chui ra chui vào, pháp lý bất hợp pháp rồi, ở chờ thời xem có biến không thôi.
Không biết ở có yên không nữa hay vừa dọn về là giải tỏa thì toi. Bác nào có thông tin giúp em với.
Em có ông bạn cũng ở khu ấp 4 đường Phạm Hùng khu này cũng tình trạng như vậy, ông ở 10 năm rồi, nhưng có vẻ khả quan vì ấp 4 nhà xây kín rồi, ấp 3 bên kia Nguyễn Văn Linh thì dân thưa thớt hơn.

Hạng B1
18/11/15
77
133
33
Tp hcm
Vào 1 ngày đẹp trời thì xe xúc, xe ủi lô đến, tole vay kín, dự án mới lại mọc lên. Dân lại đc xúc đi nơi khác với giá đất nông nghiệp ,vui vẻ cả làng
Bác nghĩ xúc được hết dân đó đi à. Mơ thôi bác. Họ chỉ có duy nhất tài sản đó. Chết ko lìa. Một ngày phải hợp thức hoá hết cho họ để rồi còn thu tô thu thuế.

Hạng B2
9/3/12
208
134
43
49
Em không biết thế nào chỉ hóng thôi. Khu ấp 4 Phạm Hùng thì đông dân rồi, khu ấp 3 bên kia đường nguyễn văn Linh thì dân còn ít dễ die

Hạng B2
9/3/12
208
134
43
49
Thằng bạn em đang định cư khu 9 không biết được bao nhiêu năm, hình như lại rơi vào khu công viên cây xanh 13ha thì phải.