Hạng B1
6/10/16
67
41
18
40
Chào các bác.
Mình chuẩn bị dẫn đoàn khách 30 người từ SG đi Long Xuyên. Dự tính buổi trưa sẽ xuống hết cao tốc Trung lương -Mỹ thuận. Các bác chỉ giúp có quán ăn trưa nào rộng rãi ở khu vực này ko. Cảm ơn các bác.

Xin thông tin quán cơm trưa khi hết hết cao tốc Trung lương - Mỹ thuận
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.720
113
HCM
Chào các bác.
Mình chuẩn bị dẫn đoàn khách 30 người từ SG đi Long Xuyên. Dự tính buổi trưa sẽ xuống hết cao tốc Trung lương -Mỹ thuận.
Các bác chỉ giúp có quán ăn trưa nào rộng rãi ở khu vực này ko. Cảm ơn các bác.
Khu vực này có 2 quán cơm phần có mặt bằng lớn là Thanh Thúy (cơm gia đình) ngay lối vào cao tốc Mỹ Thuận-Trung Lương và quán cơm Dũng Thanh (cơm xe tải, xe dv) gần Chợ Đầu mối Trái Cây Mỹ Hiệp.

Ngoài ra còn 1 quán cơm tấm Cô Ba ngay thị trấn Mỹ Thọ, mặt bằng nhỏ hơn.

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Khu vực này có 2 quán cơm phần có mặt bằng lớn là Thanh Thúy ngay lối vào cao tốc Mỹ Thuận-Trung Lương và quán cơm Dũng Thanh gần Chợ Đầu mối Trái Cây Mỹ Hiệp.

Sếp vi hành tuyến này miết nên rành đường đi nước bước quá nhỉ =))

• Haha
Reactions: MinhQuan
Hạng B1
6/10/16
67
41
18
40
Khu vực này có 2 quán cơm phần có mặt bằng lớn là Thanh Thúy (cơm gia đình) ngay lối vào cao tốc Mỹ Thuận-Trung Lương và quán cơm Dũng Thanh (cơm xe tải, xe dv) gần Chợ Đầu mối Trái Cây Mỹ Hiệp.

Cảm ơn bác nhiều. Chắc em sẽ ghé quán Thanh Thúy.

• Like
Reactions: MinhQuan
Hạng C
22/8/16
543
1.070
93
40
Nếu Bác đi hết cao tốc, và đi hướng cầu Mỹ Thuận thì hết cao tốc TL-MT, rẽ phải ra An Thái Trung, rẽ phải lần nữa đi hướng cầu Mỹ Thuận tầm 2 km, có quán Oanh khá ngon, đông.
Ngoài ra, Bác có thể đi tới Trung Lương, rẽ về Mỹ Tho thì có Mekong Restop => chuẩn khách đoàn, các tour cho Tây ghé đây. Cảnh đẹp, có chòi ăn riêng.
Lựa chọn khác, lạ chút, hết cao tốc Sài Gòn Trung Lương, rẽ xuống Thân Nghĩa Cửu đi Quốc lô 1A tầm 10 km có quán Mai Hồng chuyên heo quay, giò heo hầm măng cũng rộng rãi.

Bác ở Long Xuyên có mấy món có thể lựa chọn: bún cá trên đường Lý Thường Kiệt (gần hồ Nguyễn Du, bán sáng); cơm tấm Hướng Dương + lòng gà non (trưa - tối); bánh mì Phượng; lẩu mắm Cây Dừa (đối diện Megamarket); cơm trưa/tối gia đình/cty thì Hồng Phát (Lương Văn Cù).

Hạng B1
25/10/16
67
37
18
31

Né cô ba ra dùm e cái. Ăn ko thấy ngon nhé bác. Có ghé quán thanh thuý ok á