AAA
Bảo Hiểm AAA
8/4/07
86
1
16
53
Dựa trên tinh thần phục vụ các Bác thành viên của OS một cách tốt nhất, thay mặt công ty CP Bảo Hiểm AAA xin phép được các Bác chia sẽ ý kiến/giới thiệu về những Gara đã sửa dòng xe mà bác đang sử dụng (dòng xe theo Chi Hội) mà các Bác thấy vừa lòng nhất.

Dựa trên sự đánh giá từ phía các Bác, Bảo Hiểm AAA sẽ tiến hành xem xét và ký hợp đồng liên kết sửa chữa hầu phục vụ các Bác theo đúng nguyện vọng của mình.

Các Bác vui lòng cho em xin các thông tin:

1. Tên gara:
  2. Địa chỉ gara:
  3. Đánh giá của các Bác theo thang điểm 5 (càng cao thì dịch vụ càng tốt):
Xin cảm ơn các Bác.

AAA nói:
Dựa trên tinh thần phục vụ các Bác thành viên của OS một cách tốt nhất, thay mặt công ty CP Bảo Hiểm AAA xin phép được các Bác chia sẽ ý kiến/giới thiệu về những Gara đã sửa dòng xe mà bác đang sử dụng (dòng xe theo Chi Hội) mà các Bác thấy vừa lòng nhất.

Dựa trên sự đánh giá từ phía các Bác, Bảo Hiểm AAA sẽ tiến hành xem xét và ký hợp đồng liên kết sửa chữa hầu phục vụ các Bác theo đúng nguyện vọng của mình.

Các Bác vui lòng cho em xin các thông tin:

1. Tên gara:
  2. Địa chỉ gara:
  3. Đánh giá của các Bác theo thang điểm 5 (càng cao thì dịch vụ càng tốt):
Xin cảm ơn các Bác.

Hi! Đại lý Isuzu Vân Nam Bác nhé! Nếu khách hàng vào mà không thõa mãn nhu càu thì xin làm lại! hiih

Tập Lái
14/11/12
16
0
1
Tôi rất tiếc khi phải nói ra điều này, Xe Isuzu là dòng xe tải và bán tải bán ở VN rất tốt, tiết kiệm nhiên liệu, bền chắc và khoẻ hơn nhiều dòng xe khác của Nhật và các nước trên thế giới. Nhưng họ chú trọng đến bán hàng, lấy tiền là hết, không chú trọng đến sửa chữa và phụ tùng thay thế. Cho nên phụ tùng cao ngất ngưỡng, không có ga ra bảo hành nào được cả thợ thuyền không chuyên nghiệp, Hiệu Isuzu tôi đã chơi 2 đời xe I suzu Hilander, I suzu Dmax. Đã lên nhiều gara, trạm bảo hành nhưng không có nơi nào làm tốt cả. Tôi bị cả hai đời xe: 1. Isuzu hilander bị dò ga giàn lạnh, nhiều gara đã tháo tung ra nhưng không tìm ra nguyên nhân, cuối cùng tôi ra 1 trạm sửa điện lạnh ở Vũng Tàu phát hiện thay thế trong 30 phút và không bao giờ bị lại, giá cả phải chăng rẻ hơn hãng. 2. Chiếc thứ hai là Isuzu Dmax tôi thay mỡ cho 2 bánh trước một bên đã được lắp xong còn một bên thì không lắp được, thợ cứ lấy búa sắt gõ vào đĩa phanh, tôi không cho làm và gọi phụ trách không cho làm và phát hiện giăng phớt lệch ra ngoài. Tóm lại các trạm bảo hành đưa xe lên chỉ có hỏng xe và tốn nhiều tiền thôi. Mong bài này cũng là kinh nghiệm cho các trạm bảo hành khác ngoài Isuzu làm tốt hơn. Chào thân ái

Hạng D
15/4/09
2.159
12.250
113
39
Cảm ơn bác Xedau.com vì đã có những chia sẻ...
Xét về khía cạnh nào đó thì dịch vụ hậu mãi của Isuzu còn nhiều vấn đề chưa như ý
Tuy nhiên em xin trả lời những ý kiến của bác trên phương diện CÁ NHÂN chủ quan của riêng em:D

Xedau.com nói:
Xe Isuzu là dòng xe tải và bán tải bán ở VN rất tốt, tiết kiệm nhiên liệu, bền chắc và khoẻ hơn nhiều dòng xe khác của Nhật và các nước trên thế giới
Dạ cái này em không dám bịnh loạn ạ ;)

Xedau.com nói:
Nhưng họ chú trọng đến bán hàng, lấy tiền là hết, không chú trọng đến sửa chữa và phụ tùng thay thế.
Cái này không đúng bác à. Doanh số và lợi nhuận của sửa chữa và phụ tùng thay thế mới bền vững và ổn định ạ.
Ở đại lý nào em không biết nhưng riêng với phương châm Isuzu Việt Nam và đại lý bên em thì RẤT coi trọng mãng này ạ. Hiện tại đây là "chén cơm" chủ yếu của bên em.

Xedau.com nói:
Cho nên phụ tùng cao ngất ngưỡng
Cái này không phải riêng gì Isuzu mà tất cả các hãng xe nói chung. Thứ nhất nó là phụ tùng chính hãng, được bảo hành bác cũng yên tâm hơn khi mua đồ ở hãng đúng ko ạ? Ngoài ra tụi em còn phải gánh cả một loạt chi phí(mặt bằng, nhân viên, cơ sở vật chất,....)

Xedau.com nói:
không có ga ra bảo hành nào được cả thợ thuyền không chuyên nghiệp
Em không biết bác ghé bên em chưa. Nếu rồi em rất sẵn lòng mời bác caphe để được nghe bác tâm sự và góp ý ạ.
Hy vọng bác vẫn mãi yêu xe dầu và yêu xe Isuzu. Nếu em nói có gì ko đúng mong bác thông cảm.
Khi nào bác về đất liên thì gọi cho em nhé.
Chúc bác vui.

Em tặng bác 1 iem chưn dài

Last edited by a moderator: