Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
22/10/14
9
9
3
40
Hiện nay em đang ngắm nghía căn hộ chung cư 10A Trần Nhật Duật, Q1. Cơ bản là vì chỗ này ở gần trung tâm, tiện lợi cho việc đi làm, đi học.

Tuy nhiên em còn lăn tăn một điều vì đây là chung cư được xây cho người tái định cư đã dc 10 năm roài. Không biêt chất lượng và tình hình anh ninh thế nào (khu xung quanh em thấy cũng yên tĩnh, văn minh lịch sự).

Bác nào ở trên này có thông tin về khu chung cư này có thể trả lời giúp em.

Cảm ơn các bác trc !

Tập Lái
10/4/13
21
6
3
42
Hiện nay em đang ngắm nghía căn hộ chung cư 10A Trần Nhật Duật, Q1. Cơ bản là vì chỗ này ở gần trung tâm, tiện lợi cho việc đi làm, đi học.

Tuy nhiên em còn lăn tăn một điều vì đây là chung cư được xây cho người tái định cư đã dc 10 năm roài. Không biêt chất lượng và tình hình anh ninh thế nào (khu xung quanh em thấy cũng yên tĩnh, văn minh lịch sự).

Bác nào ở trên này có thông tin về khu chung cư này có thể trả lời giúp em.

Cảm ơn các bác trc !
@Hamas:
Bác không theo đạo hồi đó chứ? :)
Mình chuyển về ở đây từ năm ngoái, mua một căn hộ 62m2 ở đây, và đó là sự lựa chọn đúng đắn.
Bác cần thêm thông tin cụ thể thì pm vào inbox của em.

Tập Lái
10/4/13
21
6
3
42
Vì có một số bác cũng quan tâm CC này, nên tôi sẽ comment ở đây luôn.
C/C 10A Trần Nhật Duật đã xây cách đây hơn 10 năm, tuy bề ngoài nhìn cũ kỹ nhưng chất lượng bên trong rất OK nha mấy bác. Đặc biệt hanh lang rộng thoáng. Ưu khuyết điểm một cách ngắn gọn thế này:
Ưu điểm:
Vị trí quận 1, rất tiện đi lại, năm trong khu DC lịch sự, an ninh tốt. Vì chỉ có 1 block nên khá yên tĩnh và mát mẻ.
Có khuôn viên nhỏ phía trước (cái này mấy C/C mới xây không có).
Giá cả rất OK cho 1 vị trí ở quận 1 (26-30tr/m2).
Chi phí phụ cực rẻ, chỉ tốn vài chục ngàn vệ sinh, điện chiếu sáng hàng tháng...

Khuyết điểm:
Khuyết điểm lớn nhất là nhà giữ xe: chật chội, không thân thiện mấy, không có bãi đậu oto.
Thiết kế bên trong căn hộ chỉ 1 PN cho tất cả các loại diện tích. Tuy nhiên, nếu mua lại các căn hộ đã thiết kế lại thì sẽ có 2 PN với 1 hoặc 2 WC. Đương nhiên giá cả sẽ cao hơn chút.

Sơ bộ như vậy, chứ bác nào muốn mua thì cũng phải tới nơi và tìm hiều kỹ thôi.

Thân,

Status
Không mở trả lời sau này.