B35 confirmed
Hạng B2
1/9/11
423
701
93
Xin trợ giúp lỗi cảnh báo ABS trên xe BMW 325i
Xe BMW của em nó hiện cảnh báo ABS giờ phải làm sao các Bác ? Các Bác đã gặp tình trạng này chưa ?[pagebreak][/pagebreak]

Em đoán 1 trong các nguyên nhân sau đây có phải không?
1. Bố thắng mòn cần phải thay

2.cảm biến ABS bị hư hoặc bị bụi bẩn

3.Do trước khi đi xa 200km, e có nâng bánh sau bên phụ để thợ tìm xem có cán đinh ko ( đang đi thì cảnh báo áp suất lốp ) e đo thì có 1.8 kí. Trong lúc thợ lắm e tắt máy để cần số N nhưng quên nhả thắng tay thợ quay bánh hơ nặng tí nhưng vẩn được . Kq ko có đinh bơm đủ 2.5 kí chạy 200km xuất hiện cảnh báo ABS

Xe e mua mới ở Euro Auto tháng 1/2011 đu được 34.000 km bảo dưỡng đầy đủ định kỳ. Còn khoảng 5000 km nữa là đến kỳ bảo dưỡng thay nhớt tiếp theo.

Xin các Bác chỉ giúp E cách khắc phục mà khỏi đem đến Euro Auto xa quá . Em chân thành cám ơn các Bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng B1
2/4/13
92
20
8
40
Tra
View attachment 219446 xe em nó hiện cảnh báo ABS giờ phải làm sao các Bác ? Các Bác đã gặp tình trạng này chưa ? E đoán 1 trong các nguyên nhân sau đây có phải ko:
1. Bố thắng mòn cần phải thay
2.cảm biến ABS bị hư hoặc bị bụi bẩn
3.Do trước khi đi xa 200km, e có nâng bánh sau bên phụ để thợ tìm xem có cán đinh ko ( đang đi thì cảnh báo áp suất lốp ) e đo thì có 1.8 kí. Trong lúc thợ lắm e tắt máy để cần số N nhưng quên nhả thắng tay thợ quay bánh hơ nặng tí nhưng vẩn được . Kq ko có đinh bơm đủ 2.5 kí chạy 200km xuất hiện cảnh báoABS
Xe e là 325i E90 , e mua mới ở EA tháng 1/2011 đu được 34.000 km bảo dưỡng đầy đủ định kỳ. Còn khoảng 5000 km nữa là đến kỳ BD thay nhớt tiếp theo.
xin các Bác chỉ giúp E cách khắc phục mà khỏi đem đến EA xa quá . E chân thành cám ơn các Bác nhiều.
Cái lổi này thuộc hệ thống thắng bác ạh. Bác đem vào gara đọc lổi bằng máy chẩn đoán cho bmw mới biết được ah. Bác alo bác minh Gara thinh phú .bác ấy trị cho. Bác này chuyên bmw mà. Có mấy chẩn đoán riêng cho bmw nửa

B35 confirmed
Hạng B2
1/9/11
423
701
93
E cám ơn bác garagethinhphu và Nôbita1984.
2 hôm sau e đi rửa xe xít rửa kỹ vào hệ thống thắng thì hết cảnh báo, e vừa làm chuyến madagui về ko thấy báo nữa các Bác ạ
nhu vậy khi thắng bị bẩn hoặc bị dính dị vật thì sẽ cảnh báo ABS.

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Xe em vừa xuất hiện cái lỗi y như này, cách đây 1 tuần em có thay 4 mâm mới, em dự có liên quan gì đó khi thợ tháo và thay mâm

Hạng C
30/3/13
540
136
28
Xe em vừa xuất hiện cái lỗi y như này, cách đây 1 tuần em có thay 4 mâm mới, em dự có liên quan gì đó khi thợ tháo và thay mâm
View attachment 237427
cụ cần phụ tùng gì thay thế thì ủng hộ bên em với nha! chuc vợ hai của bác mau khỏi bệnh
Phụ tùng bmw giờ ở ngoài cũng nhiều các bác ạ! đa dạng các mặt hàng và giá cả lại cạnh tranh nữa! nếu các bác đang cần tìm một nguồn hàng uy tín và đảm bảo thì em xin hứa phụ tùng ô tô nhật khánh là 1 địa chỉ rất đáng quan tâm. bên em ngoài chuyên PHỤ TÙNG BMW ngoài phụ tùng mới chính hãng bên em còn nhập rất nhiều sản phẩm tháo xe chất lượng đảm bảo giá cả cạnh tranh. kính mong được các cụ trên os ủng hộ ạ 0977488671

Hạng B1
28/12/11
74
10
8
Xe mình da bi lỗi này nhưng màu đỏ , có lẽ là nặng hơn máy bác, sau day la kinh nghiệm của mình, ngâm cứu thử xem nha:
1. Kiểm tra bộ thắng ABS: chạy xe lên tốc đọo cao khoảng 50, đạp phanh lún cán. Nếu phanh có cảm giác đẩy ngược lại thì nhẹ tiền rồi :)) - kiểm tra bố thắng , cảm biến tốc độ : thay mới hay làm sạch cảm biến : rửa xe :)) rồi xoá lỗi là ổn.
2. ABS ngưng hoạt đông giống em :(( , đưa vô hãng kiểm tra . Trường hợp em , la hư module control (pump ABS) , chi phí hãng báo 50tr ... Mình tự order , roi mang ra gâra ngoài thay hộ , chay program lại ( cai này hơi lau va tốn khá chi phí ) : tổng phí chỉ hết 1500$ ( không nhớ chính xác )
Hy vọng hỗ trợ được mấy bác

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Chào các bác, em tiếp topic này, vì thấy cần thiết cho anh em đi dòng e46 - e90 cũ
Xe em báo lỗi như hình trên, nhờ cauba quét bằng máy cầm tay ko ra lỗi.
Hôm qua em đưa xe ra Auto's Only kiểm tra, kết luận là hư bộ chấp hành ABS (hình báo giá đính kèm)

Không nói mấy bác cũng biết em choáng luôn, nên đem xe về.
Trong lúc bối rối, có đt cho anh Sơn Autovn_911 , và mang xe lên đó cho anh coi. Sau khi quét lỗi, anh reset và fix lỗi ko còn báo gì nữa , anh giải thích do góc lái thôi !

Em có 2 ý :
- Có thể hệ thống điều khiển ABS của em có vấn đề thật, vì garage lớn hiện đại như AO chắc có họ mới báo (như mấy bác vô bv quốc tế chụp phim kỹ thuật cao vậy)
- Có thể chỉ là chuyện góc lái, cảm biến tốc độ, thắng ABS dơ.....như ý bác Autovn , vì em cũng vừa mới thay bộ mâm , ảnh hưởng gì chăng ?

Em đọc trên bimmerpost thấy dính lỗi này cũng nhiều, cũng nhiều cách trị, nặng nhất vẫn là thay bộ chấp hành ABS (tiếng Anh là hydro unit DSC)

Vì là dân tay ngang nên đọc cũng ko hiểu nhiều lắm, tạm thời chạy xe trong "lo lắng" và hậu sự sẵn 75 chai phòng khi cái bộ điều khiển hư thiệt !

Ai có ý gì thêm hay kinh nghiệm thì chia sẻ nhen :)

Hạng C
30/3/13
540
136
28
Chào các bác, em tiếp topic này, vì thấy cần thiết cho anh em đi dòng e46 - e90 cũ
Xe em báo lỗi như hình trên, nhờ cauba quét bằng máy cầm tay ko ra lỗi.
Hôm qua em đưa xe ra Auto's Only kiểm tra, kết luận là hư bộ chấp hành ABS (hình báo giá đính kèm)
View attachment 238641

Không nói mấy bác cũng biết em choáng luôn, nên đem xe về.
Trong lúc bối rối, có đt cho anh Sơn Autovn_911 , và mang xe lên đó cho anh coi. Sau khi quét lỗi, anh reset và fix lỗi ko còn báo gì nữa , anh giải thích do góc lái thôi !

Em có 2 ý :
- Có thể hệ thống điều khiển ABS của em có vấn đề thật, vì garage lớn hiện đại như AO chắc có họ mới báo (như mấy bác vô bv quốc tế chụp phim kỹ thuật cao vậy)
- Có thể chỉ là chuyện góc lái, cảm biến tốc độ, thắng ABS dơ.....như ý bác Autovn , vì em cũng vừa mới thay bộ mâm , ảnh hưởng gì chăng ?

Em đọc trên bimmerpost thấy dính lỗi này cũng nhiều, cũng nhiều cách trị, nặng nhất vẫn là thay bộ chấp hành ABS (tiếng Anh là hydro unit DSC)

Vì là dân tay ngang nên đọc cũng ko hiểu nhiều lắm, tạm thời chạy xe trong "lo lắng" và hậu sự sẵn 75 chai phòng khi cái bộ điều khiển hư thiệt !

Ai có ý gì thêm hay kinh nghiệm thì chia sẻ nhen :)
Cụ cần phụ tùng gì thì ủng hộ em với nha cụ! nhà em có cả hàng cũ chắc cái đó sẽ làm giảm nhiệt hơn nhiều ạ. em cảm ơn cụ nhiều
Phụ tùng bmw giờ ở ngoài cũng nhiều các bác ạ! đa dạng các mặt hàng và giá cả lại cạnh tranh nữa! nếu các bác đang cần tìm một nguồn hàng uy tín và đảm bảo thì em xin hứa phụ tùng ô tô nhật khánh là 1 địa chỉ rất đáng quan tâm. bên em ngoài chuyên PHỤ TÙNG BMW ngoài phụ tùng mới chính hãng bên em còn nhập rất nhiều sản phẩm tháo xe chất lượng đảm bảo giá cả cạnh tranh. kính mong được các cụ trên os ủng hộ ạ 0977488671