Hạng B1
20/4/15
61
11
8
44
Chào các bác! Em xin các bác trợ giúp ạ !
Chả là vô tình khi đi xe về em thấy có vệt nước theo vào gara, em mở bình nước phụ thì sạch trơn,kg còn giọt nào hoảng quá em pin đèn tìm chổ rò thì thấy một lổ nhỏ cỡ cây kim nước đang phun như hãm tiếc vịt.
em đã dùng keo AB dán đỡ rồi đổ nước máy thêm vào,
giờ cho em hỏi cái ống (bằng kim loại) nối từ lốc máy ra một đoạn rồi nối với ống cao su vào dàn két nước nó có phụ tùng thay thế không?.?? Hoặc nếu tháo ra hàn đồng thì có phải hạ máy xuống khong các bác?... Vì e xem rất kỹ nó rò trong nghách trong rất khó để thao tác lấy nó ra được.
mong các bác chỉ giáo e với ! Cảm ơn cá bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
Nếu là cái cổ nước, gắn vào hốc bằng bù loong thì tháo ra hàn đơn giản. Nếu nó nằm ở khu vực phía trong thì tháo lắp sẽ phức tạp hơn. Bác mang ra gara bất kỳ nào, ae họ sẽ xem và tư vấn cho bác phương án xử lý. Tháo ra hàn là tốt nhất, thân lốc máy bằng gang, chắc hàn điện đc, nếu đồng thì hàn gió đá... còn nếu bác lười thì trám AB kỹ vào, cũng chịu đc 1 thời gian, vì keo AB chịu nhiệt ok, nhưng phải thường xuyên theo dõi.

Hạng B1
20/4/15
61
11
8
44
Nếu là cái cổ nước, gắn vào hốc bằng bù loong thì tháo ra hàn đơn giản. Nếu nó nằm ở khu vực phía trong thì tháo lắp sẽ phức tạp hơn. Bác mang ra gara bất kỳ nào, ae họ sẽ xem và tư vấn cho bác phương án xử lý. Tháo ra hàn là tốt nhất, thân lốc máy bằng gang, chắc hàn điện đc, nếu đồng thì hàn gió đá... còn nếu bác lười thì trám AB kỹ vào, cũng chịu đc 1 thời gian, vì keo AB chịu nhiệt ok, nhưng phải thường xuyên theo dõi.
Cảm ơn bác Bachlong nhiều ! Vì e sợ một khi nó đã thủng lổ thì vùng đó( hoặc cả thân ống) củng mỏng đi nên ớn !!! Có phụ tùng thay mới củng tốt , nhưng giờ chắc phải đổ thêm keo chạy tạm! Thank bác!

Hạng B2
7/8/13
137
40
28
Cái này ống bằng thép, bác tháo hết ống tuần hoàn nước ra. Hàn lại chỗ bị rò, nên hàn gió đá vì ống khá mỏng nên hàn điện dễ thủng. Sau đó mang hết đi mạ kẽm nhúng nóng, bảo đảm đi 1 tg dài.

Tập Lái
21/3/17
24
2
3
36
Chào các bác! Em xin các bác trợ giúp ạ !
Chả là vô tình khi đi xe về em thấy có vệt nước theo vào gara, em mở bình nước phụ thì sạch trơn,kg còn giọt nào hoảng quá em pin đèn tìm chổ rò thì thấy một lổ nhỏ cỡ cây kim nước đang phun như hãm tiếc vịt.
em đã dùng keo AB dán đỡ rồi đổ nước máy thêm vào,
giờ cho em hỏi cái ống (bằng kim loại) nối từ lốc máy ra một đoạn rồi nối với ống cao su vào dàn két nước nó có phụ tùng thay thế không?.?? Hoặc nếu tháo ra hàn đồng thì có phải hạ máy xuống khong các bác?... Vì e xem rất kỹ nó rò trong nghách trong rất khó để thao tác lấy nó ra được.
mong các bác chỉ giáo e với ! Cảm ơn cá bác
Cái đó bác đem xe lại gara cho thợ kiểm tra rồi tháo ra đi hàn thôi, không cần hạ máy đâu bác ạ!

Hạng B1
20/4/15
61
11
8
44
Báo cáo các bác ! Đã mổ xong,có điều em thấy tháo có cái ống hơi cực , đã hàn đồng nhưng có lẽ củng thời gian thôi vì nó sẽ xì xung quanh vết hàn do vết gỉ từ nhiệt hàn, bác thợ bẩu vậy! OK thanks mọi người !

• Like
Reactions: BachLong