Tập Lái
28/5/16
0
1
2
31
Mình xin chào ACE Oser,

Mình có mua cái nhà. Giấy tờ do bà vợ đứng tên hết. Thằng chồng chỉ là do có hôn thú nên mới có mặt nó thôi. Mọi thứ gần như xong: đã vô công chứng này nọ hết, lăng tay 2 vc, nộp thuế nợ thổ cư này nọ hết. Tới hồi cuối cùng bị khựng lại: do mã số thuế của thằng chồng đứa bán trục trặc.
Cụ thể: mình nhờ người làm giấy tờ. Họ nói vô Thuế thì người ta bảo: thằng chồng có thể xài giấy CMND giả, do số CMND của nó trùng với 3 người khác với 3 mã số thuế khác. Ng ta kêu mình nói lại: kêu ông đó cầm CMND với sổ Hộ khẩu đi xuống công an giải quyết. Nhưng mình nhớ: lúc làm hồ sơ Phòng công chứng, nó nói xạo với ng ta là để ở quê, tất cả do vợ nó đứng tên nên ng ta cũng cho qua. Mình kêu nó vậy, nó kể 1 câu chuyện dài (mình nghĩ xạo!) tóm lại là k có hộ khẩu.

Mình biết mình dính chưởng rồi. Giờ không biết cách nào. Nhờ ACE OSER rành luật chỉ mình cách chạy. Mình định mua đi bán lại mà nó đứng hình.
2 đứa đó đã nhận xong tiền. Mình kêu ra làm hợp đồng Ủy Quyền hoàn toàn cho mình mà nó bảo nó bận.
CÓ CÁCH NÀO KHÔNG CẦN TỤI NÓ MÀ MÌNH VẪN RA SỔ HỒNG ĐƯỢC KHÔNG? Do tụi kia kí hết rồi. kẹt mã số thuế thằng chồng. Mà thằng chồng chỉ dính hôn thú thôi. Thuế mình lo, và bà vợ nó.

Cuối năm mà k được hên. Nhờ ACE OSER giúp đỡ.

• Like
Reactions: LeeNgoc
Tập Lái
28/5/16
0
1
2
31
Không có hộ khẩu thằng chầu. Hộ khẩu con vợ thì có. Cái này mình kiện bên công chứng luôn được không? Nó làm ẩu quá. do thấy công chứng này nọ hết rồi nên mình đã trả xong hết. CÓ CÁCH NÀO GIẢI QUYẾT CHUYỆN NÀY K?

Tập Lái
27/10/15
5
32
13
Mình xin chào ACE Oser,

Mình có mua cái nhà. Giấy tờ do bà vợ đứng tên hết. Thằng chồng chỉ là do có hôn thú nên mới có mặt nó thôi. Mọi thứ gần như xong: đã vô công chứng này nọ hết, lăng tay 2 vc, nộp thuế nợ thổ cư này nọ hết. Tới hồi cuối cùng bị khựng lại: do mã số thuế của thằng chồng đứa bán trục trặc.
Cụ thể: mình nhờ người làm giấy tờ. Họ nói vô Thuế thì người ta bảo: thằng chồng có thể xài giấy CMND giả, do số CMND của nó trùng với 3 người khác với 3 mã số thuế khác. Ng ta kêu mình nói lại: kêu ông đó cầm CMND với sổ Hộ khẩu đi xuống công an giải quyết. Nhưng mình nhớ: lúc làm hồ sơ Phòng công chứng, nó nói xạo với ng ta là để ở quê, tất cả do vợ nó đứng tên nên ng ta cũng cho qua. Mình kêu nó vậy, nó kể 1 câu chuyện dài (mình nghĩ xạo!) tóm lại là k có hộ khẩu.

Mình biết mình dính chưởng rồi. Giờ không biết cách nào. Nhờ ACE OSER rành luật chỉ mình cách chạy. Mình định mua đi bán lại mà nó đứng hình.
2 đứa đó đã nhận xong tiền. Mình kêu ra làm hợp đồng Ủy Quyền hoàn toàn cho mình mà nó bảo nó bận.
CÓ CÁCH NÀO KHÔNG CẦN TỤI NÓ MÀ MÌNH VẪN RA SỔ HỒNG ĐƯỢC KHÔNG? Do tụi kia kí hết rồi. kẹt mã số thuế thằng chồng. Mà thằng chồng chỉ dính hôn thú thôi. Thuế mình lo, và bà vợ nó.

Hủy HD mua bán, bắt chồng làm giấy xác nhận tài sản riêng ký tại công chúng xong ký mua bán với vợ.

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Mình xin chào ACE Oser,

Đọc mà tức ói máu cái phòng cong chứng. Bọn nó Thoòng đồng với Ng bán hay sao ma lại làm vậy? Đã là vc có hôn thú và chua ly hon, thì việc trên giấy tờ nhà đất đứng tên 1 Ng chỉ là cái hình thức cho gọn nhẹ, còn khi bán tài sản CHẮC CHĂN phải có mặt cả 2 kèm theo giấy tờ đầy đủ của cả 2, gồm bản gốc của CMND và hộ khẩu nhé. Một số phòng Coing chứng ho còn cẩn thận là nếu hộ khẩu ngoại tỉnh mà sao y dưới 6 tháng họ cũng ko chịu và yêu cầu phải sao y mới toanh thì mới chấp nhận.
Toi thì nghĩ đến mình còn biết vậy nữa là mấy phòng công chứng tư hàng ngày công chứng bao nhiêu bộ hồ sơ mà sao lại làm vậy, nén toi đang nghi hay phòng cong chứng đó có gì gì với bên bán cho bác ko ta?
Vụ này theo toi bác phải bình tĩnh, kiếm 1 luật sư chuyên về nhà đất tư vấn luật cho chắc chắn từng đường đi nước bước. Gặp cái bọn mất dạy đó nếu ko chơi được theo luật rừng thì đành phải dùng luật Nhà nước, nhung phải chắc chắn. Toi nghĩ như vậy

Tập Lái
28/4/16
22
160
28
28
Lúc công chứng thằng chồng kg có cmnd , hộ khẩu mà công chứng chấp nhận luôn hả , sao có vụ này được

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Lúc công chứng thằng chồng kg có cmnd , hộ khẩu mà công chứng chấp nhận luôn hả , sao có vụ này được
Bởi vậy nén mình mới nghi thằng bán và bên cong chứng Thoòng đồng. Chỉ cần thiếu cái hộ khẩu thoi là đã ko được rồi ấy chứ. Mình còn từng mua cái đất mà bữa đó bên bán họ chỉ mang theo bản copy hộ khẩu (có CMND ban gốc) nhưng ko sao y thì bên cong chứng đã dứt khoát ko chịu rồi và yêu cầu bên bán phải xuất trình bản chính hộ khẩu hoặc tệ lắm cũng là bản copy có sao y mới trong vòng 1 tháng thoi thi ho mới OK đấy

• Like
Reactions: therealtoan
Hạng B1
4/2/15
53
298
53
40
Em thấy lạ là nếu chỉ 1 người đứng tên sổ hồng thì liên quan gì ông chồng ta?

• Like
Reactions: therealtoan
Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
vậy kiện bên công chứng đc rồi đó bác.
Bác đã quay lại phòng cc hỏi tội chúng chưa?