Thảo Luận Chung Xin tư vấn

Tập Lái
20/12/05
34
0
0
44
Chào các bác, số là thứ 2 tới này e và vợ cả sẽ làm 1 chuyến từ HCM - qL14- Đà Nẵng (thuê con Fiat Doblo, 10 ngày = 2,5 chai, 15 ngày=3 chai, km thoải mái, xe đã xem tương đối good), e cũng đã lang thang nhiều, nhưng đó giờ chưa đi theo QL 14 ra tới ĐN, với hứng là đi chẳng chuẩn bị gi... nên giờ cũng lo lo, xin các bác giúp dùm là nên chuẩn bị nhưng vật dụng tối cần thiết gì? số điện thoại cứu hộ qua từng vùng, hay là quán ăn, đặc sản, khách sạn... Đắc Lắc, Gia Rai, Kon Tum, Đà Nẵng, Quãng Nam, Q Ngãi ...
Xin các bác giúp đỡ, ai bít bao nhiêu xin chỉ giáo bí nhiêu, em sẽ tổng hợp lại, góp gió thành bão mừ :D
Cám ơn các bác nhiều

Hạng B2
22/11/06
419
31
28
RE: Xin tư vấn

10 ngày = 2,5 chai, 15 ngày=3 chai vậy 30 ngày = 1,5 chai hả bác ???

Tập Lái
20/12/05
34
0
0
44

Trích đoạn: qazwx

10 ngày = 2,5 chai, 15 ngày=3 chai vậy 30 ngày = 1,5 chai hả bác ???
Bác cứ đùa em, 30 ngày thì e không hỏi, con CD5 cua e thì e không dám bừa xa vậy. Chỉ thấy giá thuê như vậy là tương đối rẻ (e đã hỏi nhiều chổ, kia pride B bèo cũng 300k/24h), với đa số các xe cho thuê đều giới hạn km, xe này thì không, e post giá, có thể sau này có bác nào cần thuê em giới thiệu :)

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn

Liên quan đến chuyên môn, nếu đi xa như thế bác cần có túi cấp cứu, một ít thuốc kháng sinh, giảm đau, chống tiêu chảy, chống đau bụng, kháng dị ứng, khi cần thiết thì có thể tự điều trị. Chỉ riêng về thuốc thì giá # 150k. Chúc bác có chuyến đi an toàn và vui vẽ.

Tập Lái
20/12/05
34
0
0
44

Trích đoạn: Hungo2

Liên quan đến chuyên môn, nếu đi xa như thế bác cần có túi cấp cứu, một ít thuốc kháng sinh, giảm đau, chống tiêu chảy, chống đau bụng, kháng dị ứng, khi cần thiết thì có thể tự điều trị. Chỉ riêng về thuốc thì giá # 150k. Chúc bác có chuyến đi an toàn và vui vẽ.
Cám ơn bác Hungo2 nhiều, xin các bác có kinh nghiệm giúp tiếp e dùm, thứ 2 đỉ roài [&o]

Hạng B2
22/11/06
419
31
28

bác nên kiểm tra bánh sơ cua và dụng cụ để thay bánh xe, bác lang thang nhiều rồi chắc cũng chả có gì phải lo, chúc bác chuyến đi vui vẻ

Hạng B2
22/5/07
111
0
0
53
TPHCM

bác đi qua đoạn đăknông, đaklak thì coi chừng bị bắn tốc độ (nếu bác chạy xe nhanh :D) vả lại đường ở những đoạn đó khó đi lắm vì ngoằn ngèo mà đường lại nhỏ nên bác chú ý vì em cũng đi qua lại con đường đó nhiều rồi, nói bác đừng nản chứ ở những chỗ đó có những vụ tai nạn làm chết hàng chục người khi đi qua những đoạn cua đó bác. chúc bác đi an toàn và tuyệt đối chạy chầm chậm :D :D :D

Hạng B2
22/5/07
111
0
0
53
TPHCM

à còn vấn đề khách sạn thì 1 phòng chừng khoảng hơn 1k/đêm một chút bác a, không nhiều đâu :D

Tập Lái
20/12/05
34
0
0
44

Trích đoạn: khonglaaica

bác đi qua đoạn đăknông, đaklak thì coi chừng bị bắn tốc độ (nếu bác chạy xe nhanh :D) vả lại đường ở những đoạn đó khó đi lắm vì ngoằn ngèo mà đường lại nhỏ nên bác chú ý vì em cũng đi qua lại con đường đó nhiều rồi, nói bác đừng nản chứ ở những chỗ đó có những vụ tai nạn làm chết hàng chục người khi đi qua những đoạn cua đó bác. chúc bác đi an toàn và tuyệt đối chạy chầm chậm :D :D :D
Cám ơn bác, em sẽ cẩn thận. Nhữ ng thông tin như thế này thật hữu ích cho em, xin các bác giup tiếp e nào

Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51

Trích đoạn: khonglaaica

à còn vấn đề khách sạn thì 1 phòng chừng khoảng hơn 1k/đêm một chút bác a, không nhiều đâu :D
1k = 1.000USD hay là 1k = 1.000VND Bac ?