Tập Lái
13/10/18
15
2
3
35
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào các bác,

Em vừa mới bị CSGT thị xã Ninh Hòa, Khánh Hòa lập biên bản vi phạm và hẹn 7 ngày sau đến tại trụ sở của CSGT Ninh Hòa để giải quyết. .

Trường hợp của em thì chỉ có biên bản phạt và biên bản tạm giữ bằng lái.
Em muốn hỏi sau 7 ngày đó nếu em không đến được thì bên CSGT để xử lí thì bên CSGT có tự áp mức phạt và em có thể nộp qua bưu điện được không?

Cám ơn các bác.

Xin tư vấn cách đóng phạt vi phạm giao thông qua bưu điện
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/4/16
1.915
7.828
113
có 2 cách để lấy lại giấy tờ:
1- ra bưu điện hỏi cách giải quyết và làm theo yêu cầu của họ (mình vửa hỏi bên bưu điện thủ tục thế nào thì nhân viên nói cũng k biết, nv nói bên xử phạt yêu cầu gì thì cấp cái đó), chắc đi lại và liên lạc cũng vài lần
2- đợi qua 7 ngày (10 ngày cho chắc) mua vé giường nằm tuyến sg (phạm ngũ lão)-vạn giã hoặc ninh diêm, xuống tại ninh hòa, giá vé tầm 250/lượt, sg thì xuất tầm 18-21h (tùy chuyến) a lo đặt vé, ra lấy vé trước 30p là lên xe lun. 2 đêm 1 ngày là xong việc. chi phí tối thiểu tầm 1tr là xong việc
3- nếu có người quen ngoài đó thì ủy quyền cho họ làm việc, chi phí cũng không rẻ hơn tự đi
Ninh Hòa, xxx "dữ" nhất từ cà mau- phú yên (qua nữa mình chưa đi nên chưa biết, còn từ Thanh hóa ra hà nội mình chưa bị vịn nên cũng chưa biết)

Attachments

Hạng C
18/10/14
591
607
93
Nếu lỗi vi phạm không giam bằng (không bị tước giấy phép lái xe xx tháng) thì lúc lập biên bản, bác đề nghị đóng tiền qua cổng thông tin và trả gplx qua đường bưu điện.

Em đã từng đóng phạt online và nhận gplx qua đường bưu điện. Sau 10 ngày kể từ ngày vi phạm thì nhận được tin nhắn gửi đến qua số điện thoại (số đt lúc ghi biên bản).
Đăng nhập vào trang cổng dịch vụ công -> thanh toán -> nhận gplx tại nhà (nhập địa chỉ chính xác)
Sau đó nhận gplx thôi. Riêng trường hợp của e lần đó bị lỗi bên nào ko rõ nhưng đến hơn 1 tháng mới nhận lại gplx =))

Tập Lái
13/10/18
15
2
3
35
có 2 cách để lấy lại giấy tờ:
1- ra bưu điện hỏi cách giải quyết và làm theo yêu cầu của họ (mình vửa hỏi bên bưu điện thủ tục thế nào thì nhân viên nói cũng k biết, nv nói bên xử phạt yêu cầu gì thì cấp cái đó), chắc đi lại và liên lạc cũng vài lần
2- đợi qua 7 ngày (10 ngày cho chắc) mua vé giường nằm tuyến sg (phạm ngũ lão)-vạn giã hoặc ninh diêm, xuống tại ninh hòa, giá vé tầm 250/lượt, sg thì xuất tầm 18-21h (tùy chuyến) a lo đặt vé, ra lấy vé trước 30p là lên xe lun. 2 đêm 1 ngày là xong việc. chi phí tối thiểu tầm 1tr là xong việc
3- nếu có người quen ngoài đó thì ủy quyền cho họ làm việc, chi phí cũng không rẻ hơn tự đi
Ninh Hòa, xxx "dữ" nhất từ cà mau- phú yên (qua nữa mình chưa đi nên chưa biết, còn từ Thanh hóa ra hà nội mình chưa bị vịn nên cũng chưa biết)View attachment 2749612
Em cảm ơn bác đã tư vấn nhiệt tình, để em hỏi bưu điện, nếu không được theo cách 2 của bác.

Tập Lái
13/10/18
15
2
3
35
Nếu lỗi vi phạm không giam bằng (không bị tước giấy phép lái xe xx tháng) thì lúc lập biên bản, bác đề nghị đóng tiền qua cổng thông tin và trả gplx qua đường bưu điện.

Em đã từng đóng phạt online và nhận gplx qua đường bưu điện. Sau 10 ngày kể từ ngày vi phạm thì nhận được tin nhắn gửi đến qua số điện thoại (số đt lúc ghi biên bản).
Đăng nhập vào trang cổng dịch vụ công -> thanh toán -> nhận gplx tại nhà (nhập địa chỉ chính xác)
Sau đó nhận gplx thôi. Riêng trường hợp của e lần đó bị lỗi bên nào ko rõ nhưng đến hơn 1 tháng mới nhận lại gplx =))

View attachment 2749739
View attachment 2749745
Em cảm ơn bác.
Để em đợi sau 10 ngày xem có thông tin gì từ phía CSGT không.
Lúc lập biên bản em chưa để thông tin đóng phạt qua cổng thông tin. Nên không rõ bên CSGT cho đóng qua bưu điện không.

Hạng B2
18/2/21
280
2.450
93
Em có cái phạt nguội năm ngoái ở Ninh Thuận gọi thì mấy ảnh bảo gửi rồi, còn trách ngược em là hay do em chuyển nhà nên giấy không đến tay. Giờ vẫn chả thấy giấy báo đâu mà đi đóng phạt. Em cũng bận nên chưa có dịp quay lại NT luôn.

Hạng B2
5/10/15
214
751
93
43
Đến nản với cái mà ta gọi là 4.0. Đi đóng phạt tại chỗ mất thời gian của dân thế nào.
Trường hợp của anh trong bài báo này mới ghê

Tập Lái
11/6/18
28
21
3
34
tphcm
Em có cái phạt nguội năm ngoái ở Ninh Thuận gọi thì mấy ảnh bảo gửi rồi, còn trách ngược em là hay do em chuyển nhà nên giấy không đến tay. Giờ vẫn chả thấy giấy báo đâu mà đi đóng phạt. Em cũng bận nên chưa có dịp quay lại NT luôn.
đồng cảnh ngộ với bác, bắn 2 nhát cách nhau 15 phút, lỗi quá tốc độ trên 1 cung đường Ninh Thuận hôm tết 2022, tới nay e vẫn chưa quay ra NT để xử lý