Hạng C
2/1/16
571
32.456
93
Xin chào cả nhà!

Mình đang tìm một căn hộ ở The Art (Q.9) để thuận tiện cuộc sống lành mạnh :D như có nơi để thể dục, thư giản, vui chơi với vợ con (sắp có F1), và công việc tương lai. Có điều theo dõi trên otosaigon thì có 3 thread đều bị đóng cả mà không hiểu lí do tại sao. Mình thì chưa rảnh để khảo sát thực tế nên chỉ mới tham khảo trên đây và các trang BĐS. Tuy nhiên mình cảm giác giá cả chưa được rõ ràng lắm vì CĐT công bố giá bán từ 1.2 tỷ chưa VAT, trong khi đó một số sale và bán lại thì thấy rao từ hơn 900 triệu có VAT?!

Vì vậy xin nhờ các bác tư vấn giúp giùm mình việc này! Nếu thành công thì sẽ là hàng xóm của rất nhiều bác trên đây, sẽ có rất nhiều cơ hội để giao lưu và đáp tạ!

• Like
Reactions: vnpeace
Tập Lái
27/10/16
1
3
3
37
giá nó bây giờ toàn trên 1 tỉ 2 ko ah bác. họ đang cho giữ chỗ block mới kìa bác. xây sắp xong rồi. mình thấy khu này ở cũng ok lắm

• Like
Reactions: HappyGrass
Hạng C
2/1/16
571
32.456
93
Bởi vậy mà trên các trang BDS rao hơn 900t làm mình tâm tư ghê! Để hôm nào đi thực tế mới được, mà chưa biết mưa lũ như thế nào.

Hạng C
2/1/16
571
32.456
93
Sao bác ko alo thử coi, bik đâu có kèo thơm.
Tại vì còn đang tham khảo thông tin, chưa có đủ thóc (phải cho ra đi căn nhà hiện tại mới có đủ) nên chưa dám đường đột gọi điện hỏi thăm. Sợ các bác chủ nói mình không thật tâm!
Dạo trước thấy các bác bàn luận xôm tụ quá, biết được nhiều thông tin. Nhưng dạo này lại im ắng nên không biết hỏi ai.

Hạng B2
8/11/15
100
236
43
39
Họ hoạt động trong fb bác ạ, bác vào fb Group mà kiếm, vẫn xôm lắm

• Like
Reactions: HappyGrass
Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
giá hơn 900 tr 2 pn (type E) là có thật nhưng vào thời điểm mở bán block đầu tiên cách đây hơn 1 năm.

Em em mới mua căn góc 2 pn lầu cao block thứ 2 mở bán sau block picasso ( tên j em quên rùi), căn type B, sau chiết khấu lung tung đã 1,650 tỉ.

Sắp giao nhà nên giá lên là bình thường mà bác.
Bác canh block mozart sắp mở bán coi kiếm đc căn giá tốt trong ngày mở bán khg.

Tập Lái
24/9/16
6
43
14
The Art khúc ĐXH này bị ngập nhé bác, ngay trước cổng vào The Art và giáo xứ là ngập nặng nhất ĐXH, cả đoạn đường này mình đi về ko sao nhưng đến khúc The Art là phải tắt máy dắt xe đi!.
Còn lại mình thấy tốt. Khu Gia Hòa này đẹp, giá tốt so với các CC cạnh bên. Căn 900tr như bác nói là từ block Picasso rồi, giờ chắc ko còn đâu vì nó đã mở bán đến Block 3 là Da Vinci. Mình nhớ ko lầm thì từ khoảng 1t2 - 1t7 VAT cho block mới nhất. Nếu mua mình nghĩ bác nên chọn căn B(căn góc) vì mình thấy thiết kế căn này ok nhất, đc 2 view, giá cũng cao nhất. Hoăc chọn mua lại block Picasso từ người mua trước để nhận nhà cho nhanh mà giá rẻ hơn. Chất lượng thì chưa nói đc vì The Art chưa giao nhà.
Mình cũng từng muốn mua The Art nhưng cuối cùng lại thôi vì DXH hiện tại ko có tiện ích xung quanh, di chuyển vào trung tâm khá xa, XLHN lại nhiều xe lớn.

Hạng C
2/1/16
571
32.456
93
The Art khúc ĐXH này bị ngập nhé bác, ngay trước cổng vào The Art và giáo xứ là ngập nặng nhất ĐXH, cả đoạn đường này mình đi về ko sao nhưng đến khúc The Art là phải tắt máy dắt xe đi!.
Còn lại mình thấy tốt. Khu Gia Hòa này đẹp, giá tốt so với các CC cạnh bên. Căn 900tr như bác nói là từ block Picasso rồi, giờ chắc ko còn đâu vì nó đã mở bán đến Block 3 là Da Vinci. Mình nhớ ko lầm thì từ khoảng 1t2 - 1t7 VAT cho block mới nhất. Nếu mua mình nghĩ bác nên chọn căn B(căn góc) vì mình thấy thiết kế căn này ok nhất, đc 2 view, giá cũng cao nhất. Hoăc chọn mua lại block Picasso từ người mua trước để nhận nhà cho nhanh mà giá rẻ hơn. Chất lượng thì chưa nói đc vì The Art chưa giao nhà.
Mình cũng từng muốn mua The Art nhưng cuối cùng lại thôi vì DXH hiện tại ko có tiện ích xung quanh, di chuyển vào trung tâm khá xa, XLHN lại nhiều xe lớn.

Mình ở quận 12 cũng chưa bao giờ bị ngập, không biết bao giờ DXH sửa đường để hết ngập đây! Mà sao trong thiết kế của the Art có Trung tâm Thương mại mà sao bác nói không có tiện ích gì xung quanh?!

Tập Lái
27/10/16
1
3
3
37
giá hơn 900 tr 2 pn (type E) là có thật nhưng vào thời điểm mở bán block đầu tiên cách đây hơn 1 năm.

Em em mới mua căn góc 2 pn lầu cao block thứ 2 mở bán sau block picasso ( tên j em quên rùi), căn type B, sau chiết khấu lung tung đã 1,650 tỉ.

Sắp giao nhà nên giá lên là bình thường mà bác.
Bác canh block mozart sắp mở bán coi kiếm đc căn giá tốt trong ngày mở bán khg.
Block Mozart mở bán lâu rồi bác. hình như block đang chuẩn bị bán là Leonardo Da vinci