Tập Lái
13/1/20
12
4
3
36
Xin tư vấn cung đường Đà Nẵng - Buôn Ma Thuột thuận lợi mùa dịch
Chào các bác,

Chả là nhà em đang tính nếu tính hình dịch được kiểm soát tốt thì 29 âm sẽ lên đường từ Đà Nẵng về Buôn Ma Thuột.

Em đang phân vân giữa 2 cung đường:

1. Đi qua Gia Lai: đường này em đi nhiều rồi và vẫn muốn đi đường này hơn, chỉ hơi lo về vấn đề kiểm dịch của tỉnh Gia Lai. Không biết đi ngang qua tỉnh có gặp rắc rối gì không. Bác nào biết thông tin cập nhật giúp em với ah.

2. Vào tới Tuy Hòa rồi theo QL25 --> QL29 đi lên. Đường này em chưa đi bao giờ nên hơi ngại vì lúc đó cận tết rồi. Bác nào từng đi qua cung đường này chia sẻ giúp em thông tin với ah. Ví dụ như đường này có dễ đi không và có hẻo lánh lắm không. Sợ hẻo lánh mà xe gặp vấn đề thì hơi trắc trở vì có bà cả và F1 đi cùng ah.

Cám ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/1/11
517
6
18
BMT
Bác đi xe riêng thì đường nào cũng được, theo QL14 qua Gia Lai nhanh hơn chút. Đi QL1 đến Tuy Hòa theo QL29 đi Sông Hinh rồi theo QL26 đến Buôn Ma Thuột, đường tốt, vắng.

Tập Lái
13/1/20
12
4
3
36
Bác đi xe riêng thì đường nào cũng được, theo QL14 qua Gia Lai nhanh hơn chút. Đi QL1 đến Tuy Hòa theo QL29 đi Sông Hinh rồi theo QL26 đến Buôn Ma Thuột, đường tốt, vắng.
Cám ơn bác, đường vắng quá thì em hơi ngại. lượng xe k đông như đường 14 thôi chớ thi thoảng vẫn có xe chứ bác hè?

Hạng C
12/1/11
517
6
18
BMT
Xe không đông chứ không vắng, hơi quanh co, khoảng 30km từ Sông Hinh đến M' drak thôi. Còn lại vẫn bình thường.
Nói chung đi tốt, an toàn.
Chúc bình an.

Tập Lái
16/10/18
45
114
33
36
Xe không đông chứ không vắng, hơi quanh co, khoảng 30km từ Sông Hinh đến M' drak thôi. Còn lại vẫn bình thường.
Nói chung đi tốt, an toàn.
Chúc bình an.
Đợt rồi mình mới đi từ Daklak về Bình Định theo hướng QL19C từ MDrak, khuyên bác không nên đi đoạn QL19C (đoạn từ MDrak đến hết địa phận Daklak) đường rất xấu. Mình tốn gần 1h để đi 10km.

Sau khi nghiên cứu google từ các hướng dẫn khác thì mình dự định đi chiều về theo hướng đường Trường Sơn Đông (TT. Hai Riêng - Trường Sơn Đông - MDrăk) thay vì bám đoạn cuối QL19C chỗ này.

Còn lại thì QL19C đường nhựa đẹp, ít xe đi rất sướng.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
13/1/20
12
4
3
36
Đợt rồi mình mới đi từ Daklak về Bình Định theo hướng QL19C từ MDrak, khuyên bác không nên đi đoạn QL19C (đoạn từ MDrak đến hết địa phận Daklak) đường rất xấu. Mình tốn gần 1h để đi 10km.

Sau khi nghiên cứu google từ các hướng dẫn khác thì mình dự định đi chiều về theo hướng đường Trường Sơn Đông (TT. Hai Riêng - Trường Sơn Đông - MDrăk) thay vì bám đoạn cuối QL19C chỗ này.

Còn lại thì QL19C đường nhựa đẹp, ít xe đi rất sướng.
Cám ơn bác.
Bác đi về xong update cho em biết với ah.

Tập Lái
16/10/18
45
114
33
36
Đông Trường Sơn đường tốt nha bác, đi vèo vèo.

Ngoài ra em cũng nghe nói đoạn QL29 qua Easo đang được làm lại, đoạn đầu QL19C cũng đang được nâng cấp. Sau này bác nào có đi thì cập nhật tiếp nhé.

Hạng D
18/3/15
2.015
750
113
36
Vô tới Tuy Phước-Bình Định cứ thẳng tiển QL19c chạy phê luôn-đường tương đối đẹp khi ra tới Thị Trấn Mad'răk,em mới chạy về xong đây.Không vấn đề gì cả