Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
QL1 mà đi nha Bác, QL14 đoạn miền trung vừa qua có một số đoạn bị hư hỏng nên không an toàn. Nếu đi chơi thì thông thả chạy còn đi công việc thì chạy túc tắc khoảng 2,5 ngày.

Hạng B2
2/2/13
290
694
93
Năm nay dự kiếm e cũng xuyên việt. Nhưng phải thay đổi kế hoạch. Năm nay các hậu nghỉ học muộn. Phải 25 hoặc 26 amlich mới về đc. Nếu cố chạy thì mệt lắm. Chạy chậm thì sát ngày mới về.
Nên e thay đổi phương án. Mua vé về. Dành thơig gian nghỉ nghơi

Hạng B2
23/7/17
439
311
63
38
Nếu chưa quen đường thì cứ đường QL1 mà thẳng tiến. có người già thì nên chia làm 03 chặng. mỗi ngày chạy trung bình 500km thôi
Em đi HN - ĐN cứ Google Map mà thẳng tiến , chả lo lạc đường - chỉ hơi chống mặt đau mắt với biển Zone 60 và khu dân cư thôi .

• Like
Reactions: welkomeduca
Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
tới 25-26 tiếng lái xe. tốt nhất bác cho các cụ đi chơi 1 chiều 5-6 ngày như các bác trên nói, rồi khi về cho bay 1 chiều vào SG là tốt nhất. nhiều khi người lớn tuổi cứ khăng khăng đi cùng nhưng thật ra là rất mất sức.

Hạng B2
27/4/11
470
1.054
93
  • Tôi tết vừa qua có lái xe từ Bình Dương về Hà Tĩnh, lúc về thì đi QL14 lên KonTum rồi đi đèo lò xo ra Đà Nẵng. Đường khá đẹp, chỉ có đoạn đèo là đường Bê tông. Còn lúc vào thì đi tới Quy Nhơn rồi theo QL19C và QL26 tới Buôn Ma Thuột tiếp QL14 về lại Bình Dương. Lưu ý đi đúng tốc độ và không lấn vạch liền nhé. Con đường thứ 3 Bác có thể tham khảo là QL1A, cung đường này đi từ SG tới Phan Thiết thì xe nối đuôi nhau đi khá chậm chạp, đường vạch liền nhiều, đông xe, sau đó thì đường khá đẹp, đường đôi vào Cao Tốc ra tới Huế.
  • Tôi lái xe 1 mình nên ngày đi đêm nghỉ, sáng hôm nay đi thì tối ngày mai về tới nhà.
  • Tổng chi ra gồm xăng xe, cầu đường, ăn uống, khách sạn khoảng 2tr500 cho 1 chiều.
Chúc Bác thượng lộ bình an

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
5/6/14
184
169
43
View attachment 2378847
*Ảnh minh họa

Em xin chào các bác,

Hiện tại cụ nhà em đòi tết ta này đi từ hcm về hà tĩnh, em chưa đi tuyến này bao giờ nên mạn phép lên đây xin các bác tư vấn cung đường đi thế nào và nghỉ ở đâu là hợp lý ạ, em tham khảo google thì thấy có 2 tuyến: 1 tuyến đi quốc lộ 14 lên pleiku rồi vòng xuống lại, tuyến thứ 2 là đi dọc các thành phố ven biển.

Em xin ý kiến các bác ạ :D
Bác ko nói thêm có bao nhiêu ngày? Ý các bô lão muốn gì trên đường đi? thì mới tư véo thêm chớ
TPHCM-> Hà Tĩnh: 1.380km, bác cứ chia làm 3 ngày, chặng 1 ở Nha Trang hoặc Tuy Hòa ngủ, chặng 2 ngủ ở Đà Nẵng hoặc Huế
QL1A ớn nhất khúc qua Phú Yên, Bình Định; QL14 nhiều chim mồi, CSGT bắn dữ lém, từ KonTum xuống Đà Nẵng đường khó đi hơn QL1A

Tập Lái
2/6/20
16
8
3
31
Bác ko nói thêm có bao nhiêu ngày? Ý các bô lão muốn gì trên đường đi? thì mới tư véo thêm chớ
TPHCM-> Hà Tĩnh: 1.380km, bác cứ chia làm 3 ngày, chặng 1 ở Nha Trang hoặc Tuy Hòa ngủ, chặng 2 ngủ ở Đà Nẵng hoặc Huế
QL1A ớn nhất khúc qua Phú Yên, Bình Định; QL14 nhiều chim mồi, CSGT bắn dữ lém, từ KonTum xuống Đà Nẵng đường khó đi hơn QL1A
dạ tối đa chắc 3 ngày 1 chiều vì em còn phải lên sài gòn làm việc lại á bác, ông cụ nhà em chủ yếu chỉ muốn về quê chứ cũng không muốn đi kiểu ngắm cảnh nên cần tìm đường ngắn để tiết kiệm thời gian + né kẹt xe, chứ em nghe mấy anh tài xế trong công ty cảnh báo tết mà về quê dễ kẹt xe thấy cũng hơi căng

Hạng B2
30/8/15
160
164
53
dạ tối đa chắc 3 ngày 1 chiều vì em còn phải lên sài gòn làm việc lại á bác, ông cụ nhà em chủ yếu chỉ muốn về quê chứ cũng không muốn đi kiểu ngắm cảnh nên cần tìm đường ngắn để tiết kiệm thời gian + né kẹt xe, chứ em nghe mấy anh tài xế trong công ty cảnh báo tết mà về quê dễ kẹt xe thấy cũng hơi căng
Em cũng thường chạy cung này ( đi công việc ), bác cứ QL1A mà đi, ngày chạy đêm ngủ, 2 ngày 1 đêm tới Hà Tĩnh, SG sáng 6h xuất phát, ăn trưa ở cà ná, 6-7h tối bác nghỉ ngủ ở Quy Nhơn, hôm sau dậy sớm ăn uống xong 7h bác chạy tiếp, trưa ăn ở Huế, chiều tối 7h bác đã ở Hà Tĩnh.

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Tập Lái
2/6/20
16
8
3
31
Em cũng thường chạy cung này ( đi công việc ), bác cứ QL1A mà đi, ngày chạy đêm ngủ, 2 ngày 1 đêm tới Hà Tĩnh, SG sáng 6h xuất phát, ăn trưa ở cà ná, 6-7h tối bác nghỉ ngủ ở Quy Nhơn, hôm sau dậy sớm ăn uống xong 7h bác chạy tiếp, trưa ăn ở Huế, chiều tối 7h bác đã ở Hà Tĩnh.
em cảm ơn bác nhiều ạ