Tập Lái
9/11/13
49
15
8
Trước mua Đalat tính làm căn nhà thứ 2, vừa rồi giá được đẩy lên đến trời khi lùm sùm quy hoạch khu Hoà Bình, đó là thông tin thoát hàng chuyến cuối của một số bác sgon+hanoi mình quyết định nhảy. Lấy mỡ Đalat ôm vài cái rất trung tâm và quanh trung tâm Bảo Lộc sau 2 tháng thấy đó là ý tưởng ko thể sáng hơn. Giờ về vũng tàu mấy thằng bạn Đalat réo lên chơi thấy xa vì quen hay lên xuống bảo lộc khi làm giấy tờ và thích khí hậu Bảo Lộc hơn Đalat. Giờ chọn bảo lộc làm căn nhà thứ 2 vừa tầm, ở đó lâu lâu thích lên đalat có thể lượn trong ngày.
em cung dang tìm hiểu về bảo lộc, đất vườn cũng dc bác. Bác có thông tin Bảo Lộc share em biết với.
Tks bác

Hạng B1
20/12/14
90
69
18
38
Các bác thổ địa ở Bảo Lộc, Lâm Đồng cho mình hỏi thông tin đất đai tí. Mình quang tâm đất view hồ Lộc Thanh, xin hỏi giá đất nông nghiệp khu đó bao nhiêu tiền m2 ?

Xin cám ơn các bác.

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng B2
16/7/16
293
7.764
119
Dạo này dân tình quan tâm đất BL dữ dằn hè.

Mua ở hay mua đầu tư anh? Mua ở thì mua chi tới 3000m2. Mua đầu tư thì cứ mua đại đi. Đất BL sốt kiểu này thì kiểu gì chả lời :D

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng B2
16/7/16
293
7.764
119
Bảo Lộc là nơi mình nghĩ rất tốt để làm 1 ngôi nhà thứ 2, theo mình tốt hơn Đà Lạt vì:
  • Khí hậu tốt và ko quá lạnh như ĐL.
  • Chưa đô thị hóa và đông đúc như ĐL.
  • Chi phí đầu tư ban đầu và sinh hoạt cũng rẻ hơn ĐL nhiều.

Dịch vụ, ăn chơi ở đây cũng gọi là tạm đủ cho những người muốn tránh nơi ồn ào. Chỉ là y tế còn quá kém. Đây chính là điểm trừ lớn nhất.

Nếu Bảo Lộc giá cũng tăng kha khá rồi thì có thể nghiên cứu Bảo Lâm. 500m2 ven hoặc gần hồ, lên khoảng 100 đến 150m2 thổ cư. Làm 1 cái nhà cấp 4 gọn gàng. Trồng vài câu ăn trái. Chi phí đầu tư 1 tỷ cũng đã có thể đủ.