Hạng B2
25/3/12
150
44
28
Bảo Lộc là nơi mình nghĩ rất tốt để làm 1 ngôi nhà thứ 2, theo mình tốt hơn Đà Lạt vì:
  • Khí hậu tốt và ko quá lạnh như ĐL.
  • Chưa đô thị hóa và đông đúc như ĐL.
  • Chi phí đầu tư ban đầu và sinh hoạt cũng rẻ hơn ĐL nhiều.
Dịch vụ, ăn chơi ở đây cũng gọi là tạm đủ cho những người muốn tránh nơi ồn ào. Chỉ là y tế còn quá kém. Đây chính là điểm trừ lớn nhất.

Nếu Bảo Lộc giá cũng tăng kha khá rồi thì có thể nghiên cứu Bảo Lâm. 500m2 ven hoặc gần hồ, lên khoảng 100 đến 150m2 thổ cư. Làm 1 cái nhà cấp 4 gọn gàng. Trồng vài câu ăn trái. Chi phí đầu tư 1 tỷ cũng đã có thể đủ.

có lô ven hồ nào giá đầu tư không bác?

Hạng B2
18/1/17
445
327
63
Em vừa làm căn t2 vừa đầu tư. Thường trú thì cách sân đua chó vũng tàu 500m
Mình cũng dtu ở đây. 100m2 gần chợ. Vị trí đẹp mà cảm giác vẫn còn rẻ so với nơi khác.

Hạng D
26/12/18
2.122
2.869
155
45
BL khí hậu tốt nhưng còn kém phát triển quá, tiện ích hầu như không có gì. Bác nào ở Tp quen rồi thì lên BL sẽ hơi bị ngợp. Em cũng thích BL mà cũng đang lăn tăn vụ này. Cái nữa đất trên núi có vẻ ra hàng kém hơn đất biển phải không các bác? Em thấy nhu cầu nghỉ dưỡng ven biển cao hơn nhiều

Hạng B2
16/7/16
293
7.751
119
BL khí hậu tốt nhưng còn kém phát triển quá, tiện ích hầu như không có gì. Bác nào ở Tp quen rồi thì lên BL sẽ hơi bị ngợp. Em cũng thích BL mà cũng đang lăn tăn vụ này. Cái nữa đất trên núi có vẻ ra hàng kém hơn đất biển phải không các bác? Em thấy nhu cầu nghỉ dưỡng ven biển cao hơn nhiều

Cà phê ăn nhậu bao la. Bar vài cái. Massage mệt khỏe đầy đủ. Vincom, thế giới di động, coop...ko thiếu thứ gì. Anh còn đòi gì nữa :D

• Like
Reactions: cuti2012
Hạng C
5/3/14
869
1.907
118
Cà phê ăn nhậu bao la. Bar vài cái. Massage mệt khỏe đầy đủ. Vincom, thế giới di động, coop...ko thiếu thứ gì. Anh còn đòi gì nữa :D

Và cũng có mấy cái hồ rộng bao la nhưng có lẽ bác ấy muốn phải có bãi và sóng như biển:p

• Like
Reactions: skipton.nguyen
Tập Lái
11/7/19
32
38
19
41
Và cũng có mấy cái hồ rộng bao la nhưng có lẽ bác ấy muốn phải có bãi và sóng như biển:p

hôm rồi em có đi xem khu BL Capital, cũng tiềm năng nhưng vẫn thấy thiếu 1 chút gì đó để chốt hạ, có lẽ 1 phần do bữa đó dính mưa nhiều nên đất từ mấy cái đồi trượt xuống khá nhếch nhác.

Hạng B2
16/7/16
293
7.751
119
Giờ lên đây đầu tư công viên nghĩa trang chắc đông khách hả mấy anh?

Hợp lý quá anh. Trẻ ở đây thì sợ ko có việc làm, thiếu chỗ ăn chơi nhảy múa, con cái học hành. Già thì lo đột quỵ ko người cấp cứu. Chắc chờ đứt bóng về nằm giữa bạt ngàn trà, cà phê + view hồ gió lồng lộng là chuẩn cây bài :D

Hạng B2
20/6/19
246
2.880
111
Bảo Lộc kéo tới Đà Lạt, mua chỗ nào cũng được nếu để ở. Nhưng trước khi mua thì nên ở lại vài bữa tham khảo tình hình.

Còn tui thì chẳng vội vàng gì, tui chờ thêm vài năm nữa. Với giá nông sản như hiện nay, kéo dài thêm vài năm nữa thì giá đất nông nghiệp sẽ tự điều chỉnh.

• Like
Reactions: hvmcsa