Tập Lái
8/8/19
6
5
3
33
housecheck.vn
Các bác thổ địa ở Bảo Lộc, Lâm Đồng cho mình hỏi thông tin đất đai tí. Mình quang tâm đất view hồ Lộc Thanh, xin hỏi giá đất nông nghiệp khu đó bao nhiêu tiền m2 ?

Xin cám ơn các bác.
khu đó dính dự án khu du lịch nghỉ dưỡng hồ lộc thanh nhé bạn ! cẩn thận mua khu đó! Sốt đất thì bán bất chấp. Mình tham khảo nhiều rồi!

Tập Lái
12/8/19
11
9
3
24
Em không phải dân chuyên bđs. Nhưng có ít vốn muốn đầu tư miếng đất ngắn hạn ~ 5 năm. Mua một miếng trên khu Bảo Lâm để đầu tư ổn không ạ ? Kinh phí 2 tỏi ạ

Hạng B2
18/1/17
445
327
63
Em không phải dân chuyên bđs. Nhưng có ít vốn muốn đầu tư miếng đất ngắn hạn ~ 5 năm. Mua một miếng trên khu Bảo Lâm để đầu tư ổn không ạ ? Kinh phí 2 tỏi ạ
2t mà Bảo Lâm chắc diện tích lớn hả Bác, nếu chỉ đầu tư, không cần sử dụng đất thì P1 Bảo Lộc đông đúc gần chợ thanh khoản cho nhanh.

Hạng B2
16/7/16
293
7.789
119

Nếu anh ở SG và ko biết hoặc ko thích vùng này thì kiếm chỗ nào gần gần mà mua anh, cho dễ qua lại ngò nghiêng nằm tình hình. Trên này mình nghĩ phù hợp với những ai có chút cảm tình với nó hơn. Mua vừa để đầu tư vừa để có chỗ thỉnh thoảng đi về thì hay hơn.

2t mà Bảo Lâm chắc diện tích lớn hả Bác, nếu chỉ đầu tư, không cần sử dụng đất thì P1 Bảo Lộc đông đúc gần chợ thanh khoản cho nhanh.

Lớn nhỏ thì tùy vị trí chứ a. Có chỗ chỉ được 1/200 m2 có chỗ phải được vài k m2 :D

• Like
Reactions: ngautuan
Hạng B2
17/6/19
471
276
63
Cóbác nào đi xem thực tế dự án Bảo Lộc Golden Cty trên TP Bảo Lộc chưa cho e xin chút thông tin với, sale nói e là dự án này cách trung tâm tp 5km, đất thổ cư đã có sổ rồi k biết phải hông. Giá 1-1,5 tỏi

8/8/16
1.734
2.891
113
Nếu Bảo Lộc giá cũng tăng kha khá rồi thì có thể nghiên cứu Bảo Lâm. 500m2 ven hoặc gần hồ, lên khoảng 100 đến 150m2 thổ cư. Làm 1 cái nhà cấp 4 gọn gàng. Trồng vài câu ăn trái. Chi phí đầu tư 1 tỷ cũng đã có thể đủ.

Giá cao kinh vì sốt do nhà máy bôxit ,mấy ng ở đó thừa nhận vì họ đã đi vài nơi .
CÓ NG ĐANG BÁN ,TÍNH DỌN RA CHỖ XXX RẺ HƠN NHIỀU MÀ ĐÔNG DÂN HƠN XA
Bác đổ vỏ cho ng khác r
Mà cũng nên giúp mấy ng muốn chuyển nhà đi chỗ ngon hơn bán dc nhà như ý nguyện

Hạng C
5/3/14
873
1.909
118
Bảo Lâm là huyện các bác mua làm gì,
cứ tìm quanh trung tâm tp bảo lộc ngon hơn.

Tập Lái
9/11/13
49
15
8
Bảo Lộc là nơi mình nghĩ rất tốt để làm 1 ngôi nhà thứ 2, theo mình tốt hơn Đà Lạt vì:
  • Khí hậu tốt và ko quá lạnh như ĐL.
  • Chưa đô thị hóa và đông đúc như ĐL.
  • Chi phí đầu tư ban đầu và sinh hoạt cũng rẻ hơn ĐL nhiều.
Dịch vụ, ăn chơi ở đây cũng gọi là tạm đủ cho những người muốn tránh nơi ồn ào. Chỉ là y tế còn quá kém. Đây chính là điểm trừ lớn nhất.

Nếu Bảo Lộc giá cũng tăng kha khá rồi thì có thể nghiên cứu Bảo Lâm. 500m2 ven hoặc gần hồ, lên khoảng 100 đến 150m2 thổ cư. Làm 1 cái nhà cấp 4 gọn gàng. Trồng vài câu ăn trái. Chi phí đầu tư 1 tỷ cũng đã có thể đủ.
em cung dang quan tâm khu Bảo Lôc, bác có đất nông nghiệp/ vườn ở Bảo Lâm khong?

Tập Lái
11/7/19
32
38
19
41
Cóbác nào đi xem thực tế dự án Bảo Lộc Golden Cty trên TP Bảo Lộc chưa cho e xin chút thông tin với, sale nói e là dự án này cách trung tâm tp 5km, đất thổ cư đã có sổ rồi k biết phải hông. Giá 1-1,5 tỏi

em có đến đây rồi, mặt bằng cũng đc, khá bằng phẳng, đường nội bộ ok. Vị trí thì phải xem xét bác đầu tư lâu dài hay ko? Khi nào có cao tốc thì mới phất lên được. Giá thì em ko để ý vì ko phải gu của em, nhưng bữa đi theo đoàn thì cũng có mấy người mua.