Tập Lái
14/5/17
39
30
18
39
Vụa này:

Mình có vào mấy khu đó. Toàn xây để lùa gà. Ấy thế mà bán nhanh như gió thoảng. VD thèng Chó Pi Can Na 1 , hỏi thì nó bảo bán hết rồi. Choáng!
Giờ có thằng thứ 2 đó Bác, cái 1 giờ bán chuyển nhượng. Đi xuống trung tâm TP cũng xa phết

• Like
Reactions: Bù Tọt
Tập Lái
24/3/18
38
13
8
Hồ Chí Minh
bconsps.net
Bà già tự nhiên giờ trở gió, không chịu ở SG nữa mà đòi về đà lạt hoặc bảo lộc. Bác có miếng nào hú em với. Vì người già ở nên không thể chọn địa điểm như mấy anh góc nhỏ về dưỡng già được, kkk.
Bảo Lộc vừa gần mà vừa xa anh ơi, gần Sài Gòn nhưng sau có cao tốc thì cũng không còn ý nghĩa nhiều lắm. Lại xa Đà Lạt, các cụ muốn thăm thú hay lên Đà Lạt chơi cũng xa. Thôi lên Đức Trọng, Lâm Hà gần sân bay, có gì anh lên thăm non cuối tuần cho thuận tiện. BTW, em có lô 120m2 trong khu du lịch sinh thái ngay trung tâm thị trấn Đinh Văn, Lâm Hà cách UBND 900m, BV Đa Khoa 500m, Đường Hùng Vương nha anh. Lh 0932-394-940 hoặc ib em gửi sổ.

Hạng D
14/12/13
1.332
10.198
113
Giờ có thằng thứ 2 đó Bác, cái 1 giờ bán chuyển nhượng. Đi xuống trung tâm TP cũng xa phết

Mấy con đường nhựa đểu không biết trụ lại được mấy năm. Sắp tới Job 2a và Job 3 rồi.

Job 2 đây :

Attachments

Hạng C
5/3/14
869
1.907
118
Lý do múc bảo lộc là gì
1. Vị trí, thổ nhưỡng, khí hậu( tính từ Saigon gần nhất cũng đủ xa để ở lại với tất cả những nơi có nhiệt độ trung bình 22)
2. Xu hướng sống khi nhiều tiền( rộng, xanh, sạch, mát)
3. Nơi bắt đầu phát triển ( tiền hạ tầng Lâm Đồng sẽ tập trung nhiều Bảo Lộc hơn đalat)
4. Quỹ đất lớn, giá đất còn rẻ đủ để nhiều ông lớn nhảy vào đầu tư, xây dựng nâng tầm.
5. Nơi thả tiền có sự sử dụng thật + đầu tư ( cái quan trọng nhất là có nhu cầu sử dụng thật)
6. Thời buổi dịch, nóng, ô nhiễm
7. Quang cảnh view núi, thác, đồi, sương mù ok ( giá trị sống nhận lại cao hơn so với giá tiền bỏ ra )
8. Dù gì bl cũng là khu vực đu để phát triển 1 trung tâm và gắn chữ Tp ( hơn nhiều Dilinh, nam ban, lam hà,)

Ps, thấy mấy chủ đầu tư lớn bỏ tiền làm xa mình xuống tiền đất dân quanh trung tâm ( vincom+ hồ đồng nai 1-3.5 km) từ 2019
Đã có nhà đất và ở dài hạn ở 3 trung tâm Vũng tàu, đalat, bảo lộc thấy nếu second home+ khí hậu / giá tiền bảo lộc là số 1

Hạng B2
16/9/17
194
751
93
Thiệt mà nói. Nếu muốn về BL sinh sống hoặc làm second home thì phải lên đó nằm vùng. Ở đó một thời gian mới quyết định xuống tiền. Giá đất cũng không còn mềm như trước nữa. Mình đã ở đó tầm 1 tuần (nghỉ ở KS Đôi Dép). Không hiểu sao đợt đó nóng thiệt, buổi tối lòng vòng ngay hồ trung tâm thấy cũng yên ắng lắm. Nếu là seeder thì kg nói, nhưng mua ở thì NÊN suy nghĩ cho kỹ. Nếu bỏ vài trăm triệu để mua miếng vườn sau này tuổi xế về nuôi gà thả cá thì coi như về ở ẩn. Còn giờ mà làm “căn nhà thứ 2” thì e là gọi người bán gấp. Vì có khi cả năm chưa về đó. Quê mình còn chịu về, chứ second home thì riêng việc dọn dẹp xong đã đuối rồi.
(Ý kiến cá nhân)

Cám ơn Bác, giá như Bác nói thì mừng rồi. Chủ đòi 900tr mới bán, :(.
Bác có biết miếng nào đẹp đường này chỉ Em với, Em mua để xây nhà nuôi gà dưỡng già!
Giá 360tr/m từ năm ngoái rồi Bác. giờ kiếm đâu ra giá này mặt tiền Phan Đình Phùng. Hẻm đã keu 300tr/m

• Like
Reactions: Cao
Tập Lái
6/5/19
13
8
6
34
TC tầm 300-500tr có mua được miếng nào ở Bảo Lộc không mọi người, mình thấy vài sale đăng bán mà chưa biết thực hư, xin mn tư vấn