Hạng B2
29/12/20
126
369
63
28
1- Đất Hồ Nam Phương đã và đang là " vấn đề" của tp BL xưa nay. Cho nên , nếu mua có sổ hồng và có thổ cư thì ok ( nhưng giá rất cao ) còn nếu chỉ là vườn, rừng,.. thì NGUY HIỂM lắm !!
. Hơn nữa, phần nhiều những miếng đất có dính mặt hồ thì rất dốc. :)

2- Đất ở khu Đập Mai Thành ( thuộc Phường Lộc Tiến và xã Lộc Châu ) có mặt hồ thì trung bình khoảng hơn 2ty / sào.

View attachment 2631852

- Những miếng đất có đánh dấu trong hình của H ( @Wuyền ) là những miếng đất đẹp nhất của khu này !!
+ Miếng 1.. nằm trong khu hành lang bảo vệ đập, và cũng chính là cái máng tràn của Hồ ra suối .... tay nào đánh dấu và gửi hình miếng này chắc rất hài hước và cũng muốn troll mấy anh nghe... GIÓ... nói mà chưa từng đến đây !!:p:D
+ Miếng 2 và khu trống bên cạnh nghe nói đã giải tỏa và đền bù xong rồi. Ko hiểu sao lại giải tỏa. Chắc là làm hành lang bảo vệ đập ( tay gửi anh troll tiếp );):D
+ Miếng 3 là miếng của một đại gia khét tiếng và có nhiều đất đẹp ở BL. Bạn ấy mua và xây thành nhà nghỉ cho riêng gia đình và bạn bè. Mình đã rất tiếc khi bỏ qua ko mua miếng này khi nó còn rất rất rẻ ( có người bảo con đập đâm vô nhà , thế là bỏ luôn sau này nhìn lại thấy tiếc ).
+ Khu đất trống bên cạnh đã chủ, quy hoạch thành nhà nghỉ khi về già. Nêu lên tận nơi và đứng nhìn sẽ thấy đây là miếng có vị trí đẹp nhất khu này.
+ Miếng số 4 là miếng còn lại duy nhất của chủ đất zaccu địa phương. Nhưng thực tế thì khó mua nhất vì nghe nói khởi đầu từ 4ty.... cứ khách HN trả đúng giá thì ko bán nữa và tăng lên một mức ... giờ nghe nói đòi ..... 15 ty !!:eek::(:mad:
họ gửi đang bán 4 miếng này à anh, đúng là hài hước :v , miếng 4 là nhà họ ở lâu lắm r, miếng 3 tạo cảm hứng xây nhà đẹp cho ng dân xung quanh.
Đường ven đập đã giải phóng mặt bằng mở rộng ra 8m rồi mấy bác đi xe hơi tha hồ vi vu

• Like
Reactions: DMG
Tập Lái
6/7/21
38
42
18
48
1- Đất Hồ Nam Phương đã và đang là " vấn đề" của tp BL xưa nay. Cho nên , nếu mua có sổ hồng và có thổ cư thì ok ( nhưng giá rất cao ) còn nếu chỉ là vườn, rừng,.. thì NGUY HIỂM lắm !!
. Hơn nữa, phần nhiều những miếng đất có dính mặt hồ thì rất dốc. :)

2- Đất ở khu Đập Mai Thành ( thuộc Phường Lộc Tiến và xã Lộc Châu ) có mặt hồ thì trung bình khoảng hơn 2ty / sào.

View attachment 2631852

- Những miếng đất có đánh dấu trong hình của H ( @Wuyền ) là những miếng đất đẹp nhất của khu này !!
+ Miếng 1.. nằm trong khu hành lang bảo vệ đập, và cũng chính là cái máng tràn của Hồ ra suối .... tay nào đánh dấu và gửi hình miếng này chắc rất hài hước và cũng muốn troll mấy anh nghe... GIÓ... nói mà chưa từng đến đây !!:p:D
+ Miếng 2 và khu trống bên cạnh nghe nói đã giải tỏa và đền bù xong rồi. Ko hiểu sao lại giải tỏa. Chắc là làm hành lang bảo vệ đập ( tay gửi anh troll tiếp );):D
+ Miếng 3 là miếng của một đại gia khét tiếng và có nhiều đất đẹp ở BL. Bạn ấy mua và xây thành nhà nghỉ cho riêng gia đình và bạn bè. Mình đã rất tiếc khi bỏ qua ko mua miếng này khi nó còn rất rất rẻ ( có người bảo con đập đâm vô nhà , thế là bỏ luôn sau này nhìn lại thấy tiếc ).
+ Khu đất trống bên cạnh đã chủ, quy hoạch thành nhà nghỉ khi về già. Nêu lên tận nơi và đứng nhìn sẽ thấy đây là miếng có vị trí đẹp nhất khu này.
+ Miếng số 4 là miếng còn lại duy nhất của chủ đất zaccu địa phương. Nhưng thực tế thì khó mua nhất vì nghe nói khởi đầu từ 4ty.... cứ khách HN trả đúng giá thì ko bán nữa và tăng lên một mức ... giờ nghe nói đòi ..... 15 ty !!:eek::(:mad:
Anh Sáu cho em hỏi xíu, em có đất Lý Thái Tổ gần lâu đài trắng định sang năm xây nhà lên ở đi đi về về, khu vực đó anh thấy an ninh trật tự có ổn không anh.

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
Anh Sáu cho em hỏi xíu, em có đất Lý Thái Tổ gần lâu đài trắng định sang năm xây nhà lên ở đi đi về về, khu vực đó anh thấy an ninh trật tự có ổn không anh.

Xin lỗi anh !! Mình không ở khu vực đó nên không nắm rõ lắm.
Nhưng mình tin ở BL thì an ninh cũng ổn mà !!

Tập Lái
6/7/21
38
42
18
48
Em lên thì thấy hàng xóm xung quanh rất OK , dễ thương, em cũng chắc sẽ ổn nhưng hỏi thêm anh Sáu thổ địa cho chắc. Với nhà em chỉ có cái nhà với ba cây rau chắc chẳng có ai dòm ngó quan tâm nhiều :D:D:D
Cám ơn anh Sáu, có gì tầm tháng 6,7 nhà xong em xin phép làm quen với anh.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
Em lên thì thấy hàng xóm xung quanh rất OK , dễ thương, em cũng chắc sẽ ổn nhưng hỏi thêm bác Sáu thổ địa cho chắc. Với nhà em chỉ có cái nhà với ba cây rau chắc chẳng có ai dòm ngó quan tâm nhiều :D:D:D
Cám ơn bác Sáu, có gì tầm tháng 6,7 nhà xong em xin phép làm quen với bác.

Cảm ơn anh đã có lời !! Mình rất vui làm quen anh ! Nhưng thú thật mình cũng là dân SG, đang ở SG chứ không phải ... thổ địa . Vì thích BL mà mua đất chuẩn bị sẵn để về BL ở thôi anh ạ !!

Tập Lái
6/7/21
38
42
18
48
Cảm ơn anh đã có lời !! Mình rất vui làm quen anh ! Nhưng thú thật mình cũng là dân SG, đang ở SG chứ không phải ... thổ địa . Vì thích BL mà mua đất chuẩn bị sẵn để về BL ở thôi anh ạ !!
Dạ anh lên trước là coi như tiền bối rồi. Em thì công việc ở SG nhưng thích Bào Lộc nên lên đây ở chịu khó chạy đi chạy về.

• Love
Tập Lái
26/6/18
10
9
3
33
Nhờ các bác tư vấn hộ: em có miếng đất khu Blao gần đồi Gió view núi Đại Bình. Phía trước đường 4m, quy hoạch mở đường 14m. Khu vực này em rất ưng có thể làm căn nhà để ở cuối tuần hoặc đầu tư dài hạn. hiện đã có 100 m2 thổ cư / 195m2. Hiện khu này còn vắng, kế bên nhà có quán cafe mới mở. Theo các bác có nên lên full thổ cư và để không đó 2-3 năm ko?

Lên thổ nghe bảo phải sau tết âm lịch mới có hạn mức và giá. hiện giá nghe đồn là 77tr/100m2