Hạng B2
14/6/17
121
209
43
35
Sẵn đây nhờ các bác tư vấn ạ, tài chính em chỉ có 300tr.
Em đang muốn mua thêm 1 lô đất ở dự án Felicia Mỹ Lệ Phú Riềng, Bình Phước. Vẫn còn phân vân, nhờ các bác tư vấn thêm, vì lý do như sau:
Nhược điểm:
1/ Dự án xa, cách TPHCM tầm 130km
2/ Phú Riềng thấy không có nhiều dự án Khu công nghiệp như khu vực Đồng Phú, Chơn Thành.
3/ Chưa có sổ đỏ, mà là phải chờ ra sổ
4/ Xung quanh dân khá thưa
Ưu điểm:
1/ Dự án có 1/500, hạ tầng nhìn khá đẹp, đối diện là khu du lịch sinh thái của cùng chủ đầu tư.
2/ Cho trả góp theo tiến độ hạ tầng, bỏ ra 250tr (50%) là mua được lô 5x20 có đường nhựa, vỉa hè, điện âm rồi.
3/ Tuy xa nhưng nằm mặt tiền tỉnh lộ DT741
Các bác cao nhân giúp em phân tích nhé.
Các anh chị bán đất nông nghiệp ở Bình Phước kiểu lô 5x100 đừng inbox em nhé, em mua đất cát coi cả phong thủy nữa, hẹp thế và ở khu hẻo lánh em không mua đâu ạ

Hạng D
16/4/07
2.335
597
113
Em có mua 1 miếng ở Bảo Lộc, bên bán đã ra sổ cho em, sổ mới toanh. Hôm trước em nhớ có bác nào có kênh kiểm tra sổ thì cho em nhờ tí nhé. Em muốn check sổ thật hay giả ạ.

• Like
Reactions: Luke217
Tập Lái
22/9/18
13
1.088
79
Nhờ các bác tư vấn hộ: em có miếng đất khu Blao gần đồi Gió view núi Đại Bình. Phía trước đường 4m, quy hoạch mở đường 14m. Khu vực này em rất ưng có thể làm căn nhà để ở cuối tuần hoặc đầu tư dài hạn. hiện đã có 100 m2 thổ cư / 195m2. Hiện khu này còn vắng, kế bên nhà có quán cafe mới mở. Theo các bác có nên lên full thổ cư và để không đó 2-3 năm ko?

Lên thổ nghe bảo phải sau tết âm lịch mới có hạn mức và giá. hiện giá nghe đồn là 77tr/100m2
Đất anh nếu tính hẻm Trần Phú thì lên thổ chỗ này chắc nhiều á anh. Nếu có thể thì anh lên thổ.

• Like
Reactions: Noir and Tao Cong