Hạng B2
3/11/10
107
4
18
Xe mình là Camry 2010, đèn cos bixenon, đèn pha mới lắp bóng led. Mặc dù đèn cos pha bình thường thì khá sáng nhưng dạo này trời mưa, đi đêm cả 2 đèn pha/cos đều sáng trắng ko bám đường, đi không an tâm. Trước đây đi altis, đèn halogen bám đường rất tốt nên mình muốn ánh sáng tương tự như vậy thì có loại bóng/ độ chế gì đó để camry cũng sáng và bám đường như vậy hay không?

Các ACE có kinh nghiệm xin tư vấn giúp mình với. chân thành cảm ơn

Hạng D
11/6/14
2.410
12.034
113
Xe mình là Camry 2010, đèn cos bixenon, đèn pha mới lắp bóng led. Mặc dù đèn cos pha bình thường thì khá sáng nhưng dạo này trời mưa, đi đêm cả 2 đèn pha/cos đều sáng trắng ko bám đường, đi không an tâm. Trước đây đi altis, đèn halogen bám đường rất tốt nên mình muốn ánh sáng tương tự như vậy thì có loại bóng/ độ chế gì đó để camry cũng sáng và bám đường như vậy hay không?

Chắc tại bác lắp bóng 6000k nên đi mưa k thấy đường, 1 là bác thay bóng cos 4000k - 4500k, 2 là thay bộ đèn gầm 3000k là ổn áp

Hạng C
26/9/12
856
305
63
bác làm cặp bi gầm thôi - có loại chống nước rồi. sáng choang!

Bác làm cặp bi gầm dành riêng cho Toyota là đẹp đó bác, xài bóng Aozoom 3000K, sáng vàng chuẩn là bất chấp thời tiết sương mù hay mưa gió. Bi dành riêng cho Camry thì chỉ có lắp vào là xài thôi chư không độ chế gì hết, nên bác có thể trả về zin trong 1 nốt nhạc. Sáng vàng, tích hợp chiếu gần và chiếu xa nên rất an toàn khi đi đêm trong điều kiện mưa và sương mù.
Đây là link em lắp bi gầm zin cho To, bác xem tham khảo nhé.
http://xemayoto.vn/shop/index.php/v...-LOAN-XENON-AOZOOM-CHO-CORROLA-2015-2-0-1194/