Tập Lái
3/9/12
10
0
1
Xin chào các bác.
số là em tính 10 ngày nữa tự lái xe từ Đà nẵng lên Buôn mê. Vì lần đầu tự lái nên không biết nên đi đường nào tốt. em có xem google maps thì thấy rount 1 là ngắn nhất nhưng có vẻ hẻo lánh.
mong các bác có kinh nghiệm trong đoạn đường này tư vấn giùm em.
Em xin cảm ơn

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Em mới đi cách đây 2 tuần từ Huế vô Buôn Mê Thuột
Tới Đà Nẵng em đi bằng đường Hồ Chí Minh, em chạy tính ra từ Đà nẵng vào BMT là từ 6h15 đến 5h chiều tới
Dường xá nói chung từ Đà Nẵng vào thì ngon ở khúc Ngọc Hồi, còn trở vô thì xấu, dằn xóc liên tục,sedan đi hơi xấu

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
À quên, chạy đường này ít xxx, cảnh đẹp, đi ngang đèo Lò Xo, mà đi 1 mình thì hơi sợ vì ít xe,lỡ nằm đường thì bó tay

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Từ đà nẵng bác đi đường HCM là tiện nhất ,đi ql1 xa mà đường chẳng tốt hơn bao nhiêu ,từ gia lai qua ban me đường hơi xấu nhưng chấp nhận được vì đi đường nào bác cũng phải chạy đoạn gia lai - ban mê

Tập Lái
3/9/12
10
0
1
tini nói:
Từ đà nẵng bác đi đường HCM là tiện nhất ,đi ql1 xa mà đường chẳng tốt hơn bao nhiêu ,từ gia lai qua ban me đường hơi xấu nhưng chấp nhận được vì đi đường nào bác cũng phải chạy đoạn gia lai - ban mê
hì, bác có thể chỉ dẫn cho em biết từng đoạn không ạ. em chưa đi lần nào nên chưa biết.
Bác xem trong map đường màu xanh kia đi có được không ạ.
Thanks bác :)

Hạng B2
22/7/11
441
11
18
Em thấy trong maps đoạn đầu sao bác đi theo ql 1 làm gì? Cứ thẳng đường 14B ngay từ cầu vượt Cẩm Lệ. Em vừa đi đường này 2 lần, đường đẹp, chạy tốt. Nhớ cẩn thận máy sấy đoạn từ Ngọc Hồi trở đi.

Hạng B2
22/7/11
441
11
18
Nếu chạy = google maps, nhớ để ý đoạn qua Đại Hồng nên chọn hướng cầu vượt, vì em nhớ google or Vietmap route đoạn này theo đường cũ rất gồ ghề, khó đi. Nếu lỡ theo hướng cũ thì có 1 nhánh rẽ phải, sau đó U-turn trái lên chân cầu vượt Đại Hồng

Tập Lái
3/9/12
10
0
1
Cảm ơn bác RedBlade, đi miết QL 14 thì đỡ mấy km luôn.
Đoạn Ngọc Hồi có vấn đề gì hay sao mà cẫn thận máy sấy hả bác ?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
tini nói:
Nếu đi đường Ninh Hòa thì không qua Gialai, nhưng xa ngái...Nhánh rẽ từ đồng bằng lên Taynguyen, cụ thể là BMT gần như từ DN vô tỉnh nào cũng có thể rẽ phải.