Tập Lái
13/10/16
40
13
8
43
Xin chào tất cả các anh chị,

Tết này em dự tính làm 1 tour khởi hành từ Sài Gòn đi Đà Nẵng qua quốc lộ 14, về đi đường ven biển. Lộ trình cụ thể như sau:
Ngày 1: Sài Gòn -> Pleiku
Ngày 2: Pleiku -> Đà Nẵng
Ngày 3,4,5: Chơi ở Đà Nẵng - Huế - Hội An, tối ngày 5 ở Hội An
Ngày 6: Hội An -> Quy Nhơn
Ngày 7: Quy Nhơn -> Nha Trang
Ngày 8: Nha Trang -> Đà Lạt
Ngày 9: Chơi Đà Lại
Ngày 10: Về lại Sài Gòn
Toàn tuyến đường thì em đang kẹt ở Ngày 2 và Ngày 6. Vì 2 tuyến đường này em chưa đi bao giờ, nên không biết tình hình đường xá, ăn uống buổi trưa như thế nào, nên dừng ghé ở đâu. Em xem Google từ Pleiku qua Đà Nẵng có 2 nhánh là 14E và 14B (em không đi tuyến QL1A), thì nên đi nhánh nào tốt hơn? Với lại em dự tính xuất phát ngay mùng 1 tết, nên em đang lo lắng chổ ăn uống không có, mà đường quốc lộ 14 thì toàn đồi núi vắng người.
Xin các anh chị tư vấn dùm em chỗ ăn nghỉ dọc đường với, và em phải chuẩn bị gì nếu đi như vậy.

Xin cảm ơn,​

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
4/11/17
58
79
18
38
E đag ở Đà Nẵng đây , e đi đg 1a . Qua Phú Yên với Bình Định ê hết người, toàn ổ gà. Ql14 thì e mới đi hôm kia lên Kon Tum, đường thì ok. Còn đi lên ĐN thì e chưa đi. Qua Quảng Ngãi đường đang sửa , tết bác đi thì trắc ngon rồi.

Tập Lái
13/10/16
40
13
8
43
Em cũng tìm trên diễn đàn cũng thấy ít bài nói về tuyến Pleiku đi Đà Nẵng (hình như có 1 bài, nhưng lại chỉ đi đường QL1A). Em thì định đi đường quốc lộ 14 qua đèo Lò Xo để trãi nghiệm, nhưng chỉ sợ đi ngây dịp tết ăn uống khó khăn + đường xá còn lạ + nghe nói đi cung đường này cảnh đẹp nhưng rất vắng vẻ nên cũng hơi lo .

Cảm ơn bác nhiều,

Hạng D
30/7/16
2.635
57.894
113
Mình nghĩ chuyện ăn uống mấy ngày tết nếu lo quá thì thủ sẵn đồ ăn mang theo. Cách đây gần 10 năm, em với vợ đi từ SG về Hội An theo Ql 14, đi 2 ngày, hết cây bánh mỳ gối, cây chả bò, đòn bánh tét.
Sáng 6h đi từ SG, đến BMT 3h, chơi lòng vòng chạy luôn xúông Gia Lai đến 8h đêm. Ngủ đêm nhà người quen, sáng tà tà xuống Kontum chơi, đến trưa chạy tiêp,về đến HA 4h chiều.
Dọc đường đi thấy chỗ nào đẹp thì dừng chân, trải áo mưa vừa ăn, nghỉ ngơi ngắm cảnh. Cũng vui!

Tập Lái
13/10/16
40
13
8
43
Mình nghĩ chuyện ăn uống mấy ngày tết nếu lo quá thì thủ sẵn đồ ăn mang theo. Cách đây gần 10 năm, em với vợ đi từ SG về Hội An theo Ql 14, đi 2 ngày, hết cây bánh mỳ gối, cây chả bò, đòn bánh tét.
Sáng 6h đi từ SG, đến BMT 3h, chơi lòng vòng chạy luôn xúông Gia Lai đến 8h đêm. Ngủ đêm nhà người quen, sáng tà tà xuống Kontum chơi, đến trưa chạy tiêp,về đến HA 4h chiều.
Dọc đường đi thấy chỗ nào đẹp thì dừng chân, trải áo mưa vừa ăn, nghỉ ngơi ngắm cảnh. Cũng vui!
Em thì Ngày 1 định 5h xuất phát từ SG, ăn sáng Đồng Xoài hoặc Bù Đăng, dự tính đến BMT khoản 13h trưa, rồi tà tà đến Pleiku nghỉ 1 đêm. Ngày 2 xuất phát từ Pleiku lúc 8h, tạc ngang ngã 3 Đông Dương rồi thẳng tới Đà Nẵng luôn (Hội An em sẽ ghé trong chuyến về).
Theo bác em ghé ngã 3 Đông Dương kịp không bác??? Với lại tình hình này phải chuẩn bị lương thực dồi dào để ăn bụi buổi trưa rồi bác nhỉ :D.

Cảm ơn bác nhiều,

• Like
Reactions: wuynhzu
Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Em thì Ngày 1 định 5h xuất phát từ SG, ăn sáng Đồng Xoài hoặc Bù Đăng, dự tính đến BMT khoản 13h trưa, rồi tà tà đến Pleiku nghỉ 1 đêm. Ngày 2 xuất phát từ Pleiku lúc 8h, tạc ngang ngã 3 Đông Dương rồi thẳng tới Đà Nẵng luôn (Hội An em sẽ ghé trong chuyến về).
Theo bác em ghé ngã 3 Đông Dương kịp không bác??? Với lại tình hình này phải chuẩn bị lương thực dồi dào để ăn bụi buổi trưa rồi bác nhỉ :D.

Cảm ơn bác nhiều,
Nếu bác dự định đi tuyến này thì bác nên chuẩn bị kế hoạch pinic tạm trên đường luôn đi bác, vì hầu như các quán ăn ngon trên tuyến này ít lắm. Từ Gia Lai bác thủng thẳng dư thời gian tham quan ngã 3 Đông Dương rồi đi Đà Nẵng. Còn mấy quán ngon ở Gia Lai bác tham khảo thêm ở đây nè: https://www.otosaigon.com/threads/tu-van-duong-di-tu-sai-gon-di-gia-lai.8712398/page-7

• Like
Reactions: guava80
Tập Lái
13/10/16
40
13
8
43
Nếu bác dự định đi tuyến này thì bác nên chuẩn bị kế hoạch pinic tạm trên đường luôn đi bác, vì hầu như các quán ăn ngon trên tuyến này ít lắm. Từ Gia Lai bác thủng thẳng dư thời gian tham quan ngã 3 Đông Dương rồi đi Đà Nẵng. Còn mấy quán ngon ở Gia Lai bác tham khảo thêm ở đây nè: https://www.otosaigon.com/threads/tu-van-duong-di-tu-sai-gon-di-gia-lai.8712398/page-7
Em đang lăn tăng vụ Ngã 3 Đông Dương vì sợ không kịp thời gian, mà đã lở đi ngang đây mà không ghé thì cũng tiếc. Nghe bác nói vậy em tự tin hơn rồi :), chốt lộ trình ghé Ngã 3 Đông Dương luôn.
Em cảm ơn bác nhiều,

• Like
Reactions: khtp2000
Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Em đang lăn tăng vụ Ngã 3 Đông Dương vì sợ không kịp thời gian, mà đã lở đi ngang đây mà không ghé thì cũng tiếc. Nghe bác nói vậy em tự tin hơn rồi :), chốt lộ trình ghé Ngã 3 Đông Dương luôn.
Em cảm ơn bác nhiều,
Ở Gia Lai 5 giờ 30 sáng bác ăn sáng, uống cafe đến 8 giờ khởi hành chạy túc tắc lên đến ngã 3 Đông Dương khoảng 10h30 chứ mấy. Thoải mái thời gian mà...

• Like
Reactions: guava80
Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Em cũng dự tính Tết này đi Đà Nẵng theo lộ trình giống như bác (bận đi QL14 xuyên Tây Nguyên, bận về QL1A). Nhưng em tính nghỉ đêm thứ 2 ở Măng Đen, sau đó mới đạp ra Đà Nẵng. Hóng các bác chia sẻ tình hình đường xá.

Tập Lái
13/10/16
40
13
8
43
Em cũng dự tính Tết này đi Đà Nẵng theo lộ trình giống như bác (bận đi QL14 xuyên Tây Nguyên, bận về QL1A). Nhưng em tính nghỉ đêm thứ 2 ở Măng Đen, sau đó mới đạp ra Đà Nẵng. Hóng các bác chia sẻ tình hình đường xá.
Ah, vậy là bác đi 3 ngày mới tới ĐN. Nhưng tuyến qua Măng Đen là hướng quốc lộ 1A qua Quãng Ngãi rồi thì phải. Còn em đi hướng đường Hồ Chí Minh.