Tập Lái
25/11/06
19
2
3
Xin các cao nhân chỉ giáo giúp, xe e là BMW F10 520i đời 2015. Thời gian gần đây chạy từ 120Km/h la xe rung bần bật, rung cả xe. Cảm giác như xe sắp rụng ra từng mảnh. Em đi được cũng 30,000Km rồi, đã thay 4 vỏ mới, cân chinh thước lái, độ chụm. Vậy mà vẫn ko khắc phục được.
Xin mọi người tư vấn giúp em với. Em ở Biên Hòa ạ.

Hạng B1
19/1/12
75
140
33
Xin các cao nhân chỉ giáo giúp, xe e là BMW F10 520i đời 2015. Thời gian gần đây chạy từ 120Km/h la xe rung bần bật, rung cả xe. Cảm giác như xe sắp rụng ra từng mảnh. Em đi được cũng 30,000Km rồi, đã thay 4 vỏ mới, cân chinh thước lái, độ chụm. Vậy mà vẫn ko khắc phục được.
Xin mọi người tư vấn giúp em với. Em ở Biên Hòa ạ.
Thay vỏ mới bác cân mâm lại chưa? Cái này quan trọng mà ko thấy bác nhắc tới.

Tập Lái
25/11/06
19
2
3
Thay vỏ mới bác cân mâm lại chưa? Cái này quan trọng mà ko thấy bác nhắc tới.
Cân lại hết luôn rồi bác ạ. Thay xong lên giàn máy cân đo, chỉnh thước lái, đo độ chụm...

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Nghe cảm giác thấy ghê quá! Bác cho kiểm tra kỹ dàn gầm, cao su chân máy xem.
Theo kinh nghiệm rung ở một tốc độ nào đó thì chỉ liên quan đến mâm vỏ + độ chụm 4 bánh thôi.
Bác nên nhờ gara chuyên họ kiểm tra cho chắc nhé!

Tập Lái
30/4/18
20
1
3
Nghe cảm giác thấy ghê quá! Bác cho kiểm tra kỹ dàn gầm, cao su chân máy xem.
Theo kinh nghiệm rung ở một tốc độ nào đó thì chỉ liên quan đến mâm vỏ + độ chụm 4 bánh thôi.
Bác nên nhờ gara chuyên họ kiểm tra cho chắc nhé!
Bác Moon rive cho e hỏi với, xe em 520i 2016 chạy 2vanj, gần đây em chạy tốc độ 30 _40kmh nó cứ có tiếng như kiểu hụp hụp hụp hụp cảm giác từ gầm lên, chạy chậm tiếng chậm chạy nhanh nó kêu nhanh, cảm giác ù tai rất khó chịu. Bác có kinh nghiệm cho e biết nó kêu ở chỗ nào với. Tks bác nhiều.

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Bác Moon rive cho e hỏi với, xe em 520i 2016 chạy 2vanj, gần đây em chạy tốc độ 30 _40kmh nó cứ có tiếng như kiểu hụp hụp hụp hụp cảm giác từ gầm lên, chạy chậm tiếng chậm chạy nhanh nó kêu nhanh, cảm giác ù tai rất khó chịu. Bác có kinh nghiệm cho e biết nó kêu ở chỗ nào với. Tks bác nhiều.

Em chưa bị hay gặp xe nào bị như bác nên cũng không có kinh nghiệm hay trải nghiệm mà biết được, tuy nhiên nếu nó là kiểu hụp hụp chạy châm nhanh đều có tương đương thì có lẽ liên quan đến phần nào đó trong truyền động như bánh xe chẳng hạn, bác cũng nên chú ý có phải bác chạy quá sát con lươn có các khoảng trống nên nó tạo tiếng kêu khi đi qua....đường trống trải 100% có kêu kg? Xem thử dưới gầm có miếng che gầm nào bị hở ra không? Tập trung xung quanh mấy thứ đơn giản trước.

Tập Lái
30/4/18
20
1
3
Em chưa bị hay gặp xe nào bị như bác nên cũng không có kinh nghiệm hay trải nghiệm mà biết được, tuy nhiên nếu nó là kiểu hụp hụp chạy châm nhanh đều có tương đương thì có lẽ liên quan đến phần nào đó trong truyền động như bánh xe chẳng hạn, bác cũng nên chú ý có phải bác chạy quá sát con lươn có các khoảng trống nên nó tạo tiếng kêu khi đi qua....đường trống trải 100% có kêu kg? Xem thử dưới gầm có miếng che gầm nào bị hở ra không? Tập trung xung quanh mấy thứ đơn giản trước.
Bác tả rất chuẩn cái âm thanh đó y như mình đi xe máy cạnh con lươn cao luôn, mỗi tội e chạy cả ra cánh đồng để ktra rồi nó vẫn cứ kêu như thế, chạy nhanh nó thành tiếng ù vào xe rất khó chịu, e nghĩ ở bánh xe, phần gầm em ktra các tấm che chắn rồi, ko biết có cần cân chỉnh 4 bánh ko bác nhỉ, moay ơ nó có kêu thế ko bác

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Ca này chắc cũng khó, chờ anh em nào có bị vào chia sẽ xem! Xe bác mới thế này thì moay ơ không thể hư được.

• Like
Reactions: Bánh Bao Chiên
Hạng B2
16/4/12
223
88
28
HCM city
Cũng ngồi chờ các bác chia sẻ kinh nghiệm vụ này, xe mình S3 E90 cũng bị khi chạy tốc độ 50-60 Km/h, đúng với tốc độ cho phép khi chạy trong khu dân cư mới đau.