Hạng B2
9/11/13
276
152
43
Chào các bác,
Mình định làm một chuyến du lịch Sài gòn-Cà mau trong thời gian khoảng 5 ngày, dự định ghé qua Châu đốc, Sóc trăng, Bạc liêu, Rạch giá, riêng Rạch giá mình ưu tiên chặng về. Mình chưa đi lần nào nên không biết sắp xếp hành trình sao cho hợp lý, có bác nào rành cung đường nay xin tư vấn cho mình với, nên ghé nơi nào trước và một vài điểm tham quan chủ yếu, ăn uống, khách sạn tốt ở nơi đó nếu phải ngủ lại, tiêu chí là ngày đi đêm ngủ.
Xin đa tạ.

Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
khi nào bác đi. bác đi xe gì. em cũng tính làm một chuyến , nhà em có 2 người với em nữa thôi.
em cũng cùng quan điểm với bác. không chạy xe ban đêm

Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
Vậy thì bác đi như vầy: sg- V Long- Cần Thơ- Sóc Trăng - B Liêu - C Mau - Rạch giá - Châu Đốc - Sa Đéc - Mỹ Thuận - S Gòn. Tuyến từ sg về C Mau thì bác đi Q lộ cũ, từ Cà Mau qua R Giá bằng Ql 63 đường hơi xấu, bác hỏi người dân đường xuyên á đi R Giá đi gần hơn vì đường mới làm gần xong, đi cũng êm lắm, đi tới địa phận Kiên Giang bác rẽ trái đi đường ven sông thẳng về Xẻo Rô qua Minh Lương - Rạch Sỏi - ql 80 - Long Xuyên - Châu Đốc rồi quay ngược lại về Long Xuyên qua phà Vàm Cống đi về Sa Đéc về cầu Mỹ Thuận và đi ql1 về lại SG. Lưu ý tuyến đường xấu: ql 63, ql 80, đường biển báo đầy đủ, rõ ràng, csgt bắn tốc độ nhiều nhưng thân thiện, minh bạch. Tốc độ trung bình khoảng 60km/h toàn tuyến. E đã đi thực tế hết những cung đường này nên chia sẻ với bác. Chúc bác đi an toàn và vui vẻ. Thêm nữa là khi đi Châu Đốc thì có cúng kiếng lễ vật gì thì mua ở chợ và tuyệt đối ai mời gì cũng ko mua, không cầm bất cứ thứ gì trong khuôn viên miễu bà. Thân chào!

Hạng B2
9/11/13
276
152
43
khi nào bác đi. bác đi xe gì. em cũng tính làm một chuyến , nhà em có 2 người với em nữa thôi.
em cũng cùng quan điểm với bác. không chạy xe ban đêm
Chào bác, mình dự định khoảng giữa tháng 7 này, xe GLK250, nhà mình cũng chỉ có 3 người thôi, đi sớm về cho bé nhà mình tựu trường.

• Like
Reactions: bornthisway
Hạng B2
9/11/13
276
152
43
Vậy thì bác đi như vầy: sg- V Long- Cần Thơ- Sóc Trăng - B Liêu - C Mau - Rạch giá - Châu Đốc - Sa Đéc - Mỹ Thuận - S Gòn. Tuyến từ sg về C Mau thì bác đi Q lộ cũ, từ Cà Mau qua R Giá bằng Ql 63 đường hơi xấu, bác hỏi người dân đường xuyên á đi R Giá đi gần hơn vì đường mới làm gần xong, đi cũng êm lắm, đi tới địa phận Kiên Giang bác rẽ trái đi đường ven sông thẳng về Xẻo Rô qua Minh Lương - Rạch Sỏi - ql 80 - Long Xuyên - Châu Đốc rồi quay ngược lại về Long Xuyên qua phà Vàm Cống đi về Sa Đéc về cầu Mỹ Thuận và đi ql1 về lại SG. Lưu ý tuyến đường xấu: ql 63, ql 80, đường biển báo đầy đủ, rõ ràng, csgt bắn tốc độ nhiều nhưng thân thiện, minh bạch. Tốc độ trung bình khoảng 60km/h toàn tuyến. E đã đi thực tế hết những cung đường này nên chia sẻ với bác. Chúc bác đi an toàn và vui vẻ. Thêm nữa là khi đi Châu Đốc thì có cúng kiếng lễ vật gì thì mua ở chợ và tuyệt đối ai mời gì cũng ko mua, không cầm bất cứ thứ gì trong khuôn viên miễu bà. Thân chào!
Thanks bác, mình tính ghé Châu đốc cúng Bà trước rồi mới đi tiếp không biết có tiện đường không?

Hạng D
22/12/09
3.137
18.273
113
Thái Bình
Thanks bác, mình tính ghé Châu đốc cúng Bà trước rồi mới đi tiếp không biết có tiện đường không?
- cũng được bác, từ sg bác đi xuống tân an rồi theo QL 62 về phà tân châu - phà châu giang - châu đốc, GLK đi ngon luôn, hôm 3/6 em đú với một bác glk về tới tân châu thì bác ấy phóng mất dạng :D
- hôm sau từ núi sam bác chạy lên hướng tịnh biên, tới nhà bàng rẽ trái đi tri tôn( trên đường có thể ghé núi cấm đi cáp treo), từ tri tôn chạy theo kênh 8000 ra QL 80 về rạch giá
- cách rạch giá 10km có đường tránh( rẽ phải) đi thẳng ra QL 61, tới minh lương có bảng chỉ rẽ phải đi cầu tắc cậu sang miệt thứ, đường hơi nhỏ và vài đoạn khá xóc, em đi xe máy thì khoảng 2,5 tiếng là tới cà mau.
- tới cà mau bác có thể đi hòn đá bạc, rừng u minh( 45km) hoặc năm căn để đi đất mũi. Rồi cứ QL 1 dông qua bạc liêu, sóc trăng về thôi

Chúc bác có chuyến đi như ý

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
Nêu
Nếu vậy thì dự định điểm R Giá bác đi sau cùng thì hơi trẹo đường, vì bác sẽ đi sg - Sa Đéc - Long Xuyên - Châu Đốc - Long Xuyên - Cần Thơ - S Trăng - Bạc Liêu - Cà Mau - Rạch Giá - Long Xuyên - Sa Đéc - S Gòn. Như vậy sẽ đi thêm tuyến từ Long Xuyên qua Cần Thơ hơi xấu vì đường đang thi công mở rộng, còn ăn uống ngủ nghỉ thì nhờ bác nào rành tư vấn thêm :D

• Like
Reactions: GLK250AMG
Hạng B2
9/11/13
276
152
43
Thanks các bác nhiều, ae OS rất nhiệt tình, để mình tổng hợp ý kiến của các bác lại sau đó chọn lộ trình nào đi cho dễ,

Hạng C
29/9/11
535
596
93
39
Xin tư vấn hành trình Sài gòn Cà mau

Gửi bác cái tour e mới chở khách đi 5 ngày SG - CMau - Sg. Up hình nó hơi lung tung, bác sắp xếp lại ngày dùm e nhé!

Chỉnh sửa cuối: