Hạng B2
17/9/18
122
21
18
30
Chào các bác!

Sắp tới em rảnh vài ba tuần, đang tính học lái xe. Có vài thắc mắc, các bác tư vấn giúp em với. Cám ơn các bác nhiều!

Em mục đích là chỉ để lái xe gia đình, thì nên học B1.1 hay học B2 ạ? Thấy nhiều người bảo học thì nên học luôn B2, nên em cũng phân vân k biết nên thế nào?

Em có gọi hỏi bên Hoàng Gia, thì nó báo giá 10tr, tháng 3 năm sau mới được thi. Em thì lại chỉ rảnh cuối tháng 9, đầu tháng 10, nên tính học trong khoảng thời gian này. Các bác cho em hỏi là liệu học lúc này rồi đến tháng 3 thi thì có sao ko?
Về lý thuyết thì em tự tin với khả năng luyện đề của mình, chỉ 450 câu thì ko vấn đề.
Tuy nhiên phần thực hành, nếu học sớm quá đến lúc thi thì chắc quên hết các bác nhỉ? Vậy thì em nên làm thế nào với quỹ thời gian như vậy?
Có cách nào mình thi sớm được không các bác?

Em đọc thì thấy nhiều topic bảo là lúc thi còn phải chung thêm cho xxx một số tiền nữa (ngoại trừ tiền học phí), em hỏi mé mé bên Hoàng Gia thì họ bảo ko cần, vậy thực hư là thế nào ạ?

Em thì ở quận 8, thấy có trang này bảo của Tiến Thành, dạy học có uy tín không các bác? http://hoclaixecaptoc.com/hoc-lai-xe-o-to-tai-quan-8-day-lai-xe-hang-b1-b2-c-uy-tin/
Hoặc nếu các bác có trung tâm nào ở nội thành/quận 5 quận 8 thì tư vấn giúp em với. Cám ơn các bác nhiều!
Mình cũng vừa mới lấy bằng tháng trước đây. nếu bác chỉ rảnh đến tháng 10 thì mình e là chuyện thi trong năm nay là điều ko thể xảy ra.

Bác thử nghĩ xem, mình đăng kí học lúc cuối tháng 3, xong nó sắp xếp 1 tuần cho mình học lý thuyết trước, sau đó 1 tuần nữa sắp xếp thầy cho mình học thực hành.

Thì trong khoảng thời gian thực hành, thầy cũng có nói với mình là giữa tháng 8 mới thi, nên khi học xong thực hành sẽ chừa khoảng 2 buổi lại để trước khi thi 2 tuần là lên ôn lại nên mình ko tốn thêm phí mua giờ, chỉ tốn phí thuê xe cảm ứng ở sân thi để tập cho quen xe quen sân thôi bác.
Mình kết thúc việc học thực hành vào tháng 6, sau đó đến đầu tháng 8 mới đi ôn lại 2 buổi trước khi đi thi thôi.

Còn việc bác muốn học bằng nào thì tùy nhu cầu sử dụng của bác. Nhưng theo em thì đã chấp nhận học bằng ô tô thì nên học luôn B2, vì B11 bác chỉ chạy được xe AT và ko chạy dịch vụ được, còn B2 thì thoải mái hơn nhiều bác ạ. Mình vừa học B2 xong định sắp tới đủ thời gian mình đi nâng dấu lên đây :D

• Like
Reactions: ltltblt
Tập Lái
13/8/17
12
5
3
Mình đã đăng ký học bên Bách Khoa và học dc 2 tuần lý thuyết + 1 tuần thực hành. Thanks bác Fred_Tran. Dự kiến thi là 27/1 và sau tết sẽ có bằng.

Bên Bách Khoa lý thuyết Oto thì thầy Hiệu Trưởng với Hiệu phó dạy, sơ bộ thì thấy là có tâm. Tuần này mới bắt đầu học Luật nên chưa biết thế nào.

Còn thực hành thì chạy chiếc Jolie 7 chỗ, 2 người 1 xe. Xe hơi cùi cơ mà bữa đầu tiên cầm lái cũng thích phết, dù chỉ chạy lên rồi de về haha. Ông thầy dạy thực hành thì chưa gì đã gài hàng, khuyên là nên học thêm các buổi cảm ứng gì đó trước khi thi sát hạch, 250k 1 buổi.

Cảm nhận chung về BK tới lúc này thì có 1 câu khá đúng, tiền nào của đó. Với mức giá 6tr4 + 800k tiền lệ phí thi thì những gì nhận được cũng hợp lý, ko thể đòi hỏi xe xịn như Hoàng Gia. Các ông thầy bên Hoàng Gia thì mình không biết thế nào nhưng những ông thầy bên này nói chuyện rất hay văng tục (không phải lúc dạy), ví dụ như mình vô sớm nghe mấy thầy nói chuyện bên văn phòng là toàn Định với Mệnh =], hoặc lúc thực hành chạy về, ông thầy gặp xe nào chạy tào lao là cũng Định Mệnh =]

Mình đang phân vân không biết có nên đăng ký học thêm mấy buổi cảm ứng trước khi thi để wen sa hình và chọn xe trước không, hay là lúc đó nhờ người quen có xe số sàn kiếm bãi đất trống để tập..

Tập Lái
5/4/13
41
966
93
35
Chào các bác!

Sắp tới em rảnh vài ba tuần, đang tính học lái xe. Có vài thắc mắc, các bác tư vấn giúp em với. Cám ơn các bác nhiều!

Em mục đích là chỉ để lái xe gia đình, thì nên học B1.1 hay học B2 ạ? Thấy nhiều người bảo học thì nên học luôn B2, nên em cũng phân vân k biết nên thế nào?

Em có gọi hỏi bên Hoàng Gia, thì nó báo giá 10tr, tháng 3 năm sau mới được thi. Em thì lại chỉ rảnh cuối tháng 9, đầu tháng 10, nên tính học trong khoảng thời gian này. Các bác cho em hỏi là liệu học lúc này rồi đến tháng 3 thi thì có sao ko?
Về lý thuyết thì em tự tin với khả năng luyện đề của mình, chỉ 450 câu thì ko vấn đề.
Tuy nhiên phần thực hành, nếu học sớm quá đến lúc thi thì chắc quên hết các bác nhỉ? Vậy thì em nên làm thế nào với quỹ thời gian như vậy?
Có cách nào mình thi sớm được không các bác?

Em đọc thì thấy nhiều topic bảo là lúc thi còn phải chung thêm cho xxx một số tiền nữa (ngoại trừ tiền học phí), em hỏi mé mé bên Hoàng Gia thì họ bảo ko cần, vậy thực hư là thế nào ạ?

Em thì ở quận 8, thấy có trang này bảo của Tiến Thành, dạy học có uy tín không các bác? http://hoclaixecaptoc.com/hoc-lai-xe-o-to-tai-quan-8-day-lai-xe-hang-b1-b2-c-uy-tin/
Hoặc nếu các bác có trung tâm nào ở nội thành/quận 5 quận 8 thì tư vấn giúp em với. Cám ơn các bác nhiều!
B1 hay B2 học như nhau. Vậy học B2 vẫn hơn
Trung tân đào tạo bách khoa ngay ngã tư Bà Huyện Thanh Quan với Tú Xương. Giá tốt. Đào tạo uy tuan lâu năm

• Like
Reactions: ltltblt
Tập Lái
14/9/18
7
1
3
32
lệ phí thi có 650k thôi cả nhà nhé!, nhưng học xong trước ngày thi còn mua giờ điện tử nữa, bên trung tâm mình la 400k/1h.
b1 thì chỉ lái số tự động thôi bạn, k dc lái số sàn

Hạng B1
8/2/18
67
22
8
Hoàng Gia thì sẽ chia ra học từng đợt, đợt 1: 5 buổi thực hành đường trường ngay sau khi đăng ký học, sau đó ngưng đến khoảng gần tháng thi (1-2 tháng) cho đăng ký tiếp 3 buổi đường trường và 2 buổi sa hình, nên tập sẽ không bị quên được
Hình như bây giờ luật quy định học lái xe phải 6 tháng mới được thi nên muốn nhanh cũng không được đâu ợ

Tập Lái
13/8/17
12
5
3
Hoàng Gia thì sẽ chia ra học từng đợt, đợt 1: 5 buổi thực hành đường trường ngay sau khi đăng ký học, sau đó ngưng đến khoảng gần tháng thi (1-2 tháng) cho đăng ký tiếp 3 buổi đường trường và 2 buổi sa hình, nên tập sẽ không bị quên được
Hình như bây giờ luật quy định học lái xe phải 6 tháng mới được thi nên muốn nhanh cũng không được đâu ợ
luật chỉ có 3 tháng ~ 3 tháng rưỡi thôi bạn ạ... bên Bách Khoa học tháng 10 tháng 1 thi rùi bạn...

Hạng B1
8/2/18
67
22
8
Vậy chắc mình nhầm ợ, bên Hoàng Gia thì fix luôn 6 tháng muốn nhanh cũng không được, mình đầu tháng 11 mới thi
luật chỉ có 3 tháng ~ 3 tháng rưỡi thôi bạn ạ... bên Bách Khoa học tháng 10 tháng 1 thi rùi bạn...