Tập Lái
25/5/11
11
0
1
50
Chào các bạn hội Getz
Xin các bạn có hiểu biết về xe Getz cho hỏi một thắc mắc mà mình suy nghỉ mãi không tìm được câu trả lời (kể cả nhà tư vấn Huynhdai).
Xe Getz mình đang đi dừng đèn đỏ có kéo thắng tay lúc thả thắng tay xe chạy thì có hiện tượng kêu xẹt xẹt. Vào bảo dưỡng chính hãng kiểm tra thắng sau, thì trời ơi lò xo móc với hai má bố thắng của cả hai bánh sau bị rơi ra rồi. Trước đó một tuần sau khi BD định kỳ về kéo thắng tay lên chỉ tác động nhẹ xe vẫn trôi đi ( bảo dưỡng có kiểm tra xe và vệ sinh thắng), mình đưa xe vào BD lại báo chỉ chỉnh thắng lên là ok,
- Mình nghỉ vụ bị rơi lo xo chắc thằng Thợ chỉnh thắng tay nó chỉnh khó nên tháo lo xo ra chỉnh cho nhẹ mà quên gắn lại??? or nhà sản xuất có lỗi gì đây??? > Riêng các bạn có hiểu biết về kỹ thuật giải mã vụ này cho AE hội Getz biết đi kiểm tra xe nhanh.
Xin cảm ơn các bạn

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
buivanthi nói:
Chào các bạn hội Getz
Xin các bạn có hiểu biết về xe Getz cho hỏi một thắc mắc mà mình suy nghỉ mãi không tìm được câu trả lời (kể cả nhà tư vấn Huynhdai).
Xe Getz mình đang đi dừng đèn đỏ có kéo thắng tay (1) lúc thả thắng tay xe chạy thì có hiện tượng kêu xẹt xẹt. Vào bảo dưỡng chính hãng kiểm tra thắng sau, thì trời ơi lò xo móc với hai má bố thắng của cả hai bánh sau bị rơi ra rồi. Trước đó một tuần (2) sau khi BD định kỳ về kéo thắng tay lên chỉ tác động nhẹ xe vẫn trôi đi ( bảo dưỡng có kiểm tra xe và vệ sinh thắng), mình đưa xe vào BD lại báo chỉ chỉnh thắng lên là ok,(3)
- Mình nghỉ vụ bị rơi lo xo chắc thằng (4)Thợ chỉnh thắng tay nó chỉnh khó nên tháo lo xo ra chỉnh cho nhẹ mà quên gắn lại??? or nhà sản xuất có lỗi gì đây(5)??? > Riêng các bạn có hiểu biết về kỹ thuật giải mã vụ này cho AE hội Getz biết đi kiểm tra xe nhanh.
Xin cảm ơn các bạn
Em thấy vấn đề của Bác khá đơn giản
(1) Bác đang mâu thuẫn với (2) và (3) vì Bác đã biết mà vẫn sử dụng cái thắng này sau khi BD về và quay lại sửa nhưng không biết chắc là nó có tốt hay không???
(4) Thằng thợ ấy là ai và garage nào chứa chấp nó, Bác nêu đích danh để anh em tính sổ
(5) Chả có nhà SX nào gây ra lỗi này vì bản chất khi xe Bác lưu hành được thì nó đã được kiểm định từ nhà máy và TTKĐ mới bon bon được.
Kính Bác

Tập Lái
25/5/11
11
0
1
50
Mình BD xe ở Hyunhdai Tiên phong, đường phổ quang, quận tân bình. Từ hôm nay minh sẽ không làm ở tiên phong nữa,

Hạng C
10/10/13
920
41
48
Hizz. Bác có thể cung cấp cho e bso xe bác, để e nói bên đó gọi cho bác và khắc phục cho bác dc k ạ.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
buivanthi nói:
Mình BD xe ở Hyunhdai Tiên phong, đường phổ quang, quận tân bình. Từ hôm nay minh sẽ không làm ở tiên phong nữa,
Bác up cái phiếu bảo dưỡng, hóa đơn để anh em xem
Xin lỗi Bác vì nhiều khi có những phiền phức nếu nêu đích danh người ta mà không có bằng chứng gì thì nguy to ( giống như kiểu dìm hàng)

Tập Lái
25/5/11
11
0
1
50
Không dìm đâu bạn
Xe mình biển số 56S-5441; mình chán ông Tiên Phong làm rồi, xe đang chạy bình thường đưa vào BD định kỳ xong về bị lỗi luôn, Hôm nay mình nghỉ lại có lẽ hôm đấy mình nóng tính quá mắng bọn tư vấn kỹ thuật, vì nó phán xe hỏng dàn lạnh, xì ống lạnh trong khi bọn nó lên nổ máy xe quên bật AC nên sao lạnh được. Chắc bọn nó khó chịu nên làm bậy đây.

Hạng C
10/10/13
920
41
48
buivanthi nói:
Không dìm đâu bạn
Xe mình biển số 56S-5441; mình chán ông Tiên Phong làm rồi, xe đang chạy bình thường đưa vào BD định kỳ xong về bị lỗi luôn, Hôm nay mình nghỉ lại có lẽ hôm đấy mình nóng tính quá mắng bọn tư vấn kỹ thuật, vì nó phán xe hỏng dàn lạnh, xì ống lạnh trong khi bọn nó lên nổ máy xe quên bật AC nên sao lạnh được. Chắc bọn nó khó chịu nên làm bậy đây.
ok bác, để em hỏi lại bên đó và nói bên đó khắc phục cho bác ạ, nếu bác không thix làm bên Tiên Phong thì qua An Sương làm, còn nếu bác muốn ok nữa thì lên Ngọc An nhé, em đảm bảo xe bác ok ngay :D