Hạng B2
6/7/15
337
1.401
93
SG
Bên em Mercedes Phú Mỹ Hưng làm độc quyền nhá.
Vay 60% KHÔNG CẦN CHỨNG MINH THU NHẬP!
CAM KẾT 100% THỰC HIỆN ĐC!
Anh gì đó ơi, em chứng minh dc thu nhập, vay 80 cũng dc anh ạ, khổ cái em ko có 20. Giờ nàm thao anh? :D

Hạng B2
5/3/14
336
787
93
Thế tóm lại nhân vật chính là anh giáo viên hay anh sale mer hả mấy anh? :)

Hạng B2
6/7/15
337
1.401
93
SG
- Mua xe giờ dễ mà! Vấn đề là xe glc 300 đợi hơi lâu! Thích là mua thui! Đời này sống bao lâu! Thu nhập ổn định là chơi thui!
Nếu là mềnh đi coi glc kêu đợi mềnh hỏi có con nào lấy liền. Có thì chơi ko có mềnh đi mua toy thần thánh giao ngay :D

Tập Lái
3/4/16
22
36
13
Bình Dương
View attachment 744426 Chào các bác, Em tàu ngầm trên đây cũng đã lâu, giờ lần đầu tạo topic để xin ý kiến của các bác ạ. Nhà em vốn trước có chiếc Magnus của Daewoo đời 2004-2005 gì đấy. Nay em muốn mua Mercedes GLC 300 (tầm 2ty3). Em tính để dành tầm 4 tháng (tầm 650tr) rồi mua trả góp, như vậy em có thể dùng chính chiếc xe thế chấp hoặc sổ đỏ nhà cửa để bảo lãnh thì ngân hàng có cần bắt chứng minh thu nhập không ạ? và nếu có thì em có thể chứng mình bằng cách nào ạ? Em cũng ko ăn chơi nhậu nhẹt, ngày ngày đi làm về đưa tiền cho vợ nên quyết tâm có xe sớm. Các bác đừng khuyên em đợi cả năm trời để khỏi trả góp ạ ! [pagebreak][/pagebreak]

Tình hình gia đình:

Em năm nay 30 tuổi ở SG, mới lập gia đình được 6 tháng. Em là giáo viên dạy luyện thi nên thu nhập cũng đều đặn và khá tốt (180-200tr/ tháng, đều đặn như vậy cả năm - dạy được 5 năm rồi ạ). Tuy nhiên vấn đề là ở đây, vì em tự mở lớp ở nhà dạy nên thu nhập là tiền mặt (đại loại em vừa là hiệu trưởng, vừa là giáo viên, vừa là bảo vệ) => không thể nào chứng minh thu nhập được.

Hiện tại vốn liếng đang dồn vào 1 căn CC (hết 2017 là xong) nên từ đầu 2018 em có thể dành vào việc mua 1 chiếc xe chở vợ và gia đình. (em đi xe máy, té cũng nhiều rồi nên giờ cứ an toàn là trên hết các bác ạ)

Các bác cho em chút lời khuyên ạ !!!

Mod: Ảnh minh họa
1 Bác cứ đi mua nhân viên ngân hàng nó sẽ lo và chỉ đường cho bác hết.
2 Bác mở một sổ tiết kiệm tại ngân hàng nào đó để làm căn cứ khi vay trả góp
Tóm lại bác cứ đến showroom bác sẽ mang dc xe về

Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nhớ đóng thuế TNCN đầy đủ nha bác, nếu bác ko biết thủ tục đóng để em giới thiệu cho mấy anh bên thuế hướng dẫn bác :D

Tập Lái
11/7/17
6
1
3
32
e cũng mới mua xe cho vợ đứng tên.... vợ e ko chứng minh dc thu nhập... nhưng lại muốn đứng tên lên e nói với ngân hàng vay 1 năm và họ làm hợp đồng chứng minh thu nhập với 1 cty khác cho vợ e để hợp thức hoá vay vốn... e thấy cụ vay cũng ko có gì khó

• Like
Reactions: nguyenck