em làm bên ngân hàng. Bây giờ mua xe lãi suất chỉ có 7.99%/năm cố định cả năm đầu, thủ tục đơn giản. Các bác có nhu cầu vay mua xe hoặc thế chấp lại chiếc xe để vay tiêu dùng, inbox sdt nhân viên bên em tư vấn cho ạ.

Hạng B1
6/6/15
53
114
53
37
Lương GV 200tr/1 tháng bằng lương của CEO Sacombank rồi đấy , em nghe gió ở đây hơi nhiều đấy ah, GV mới 30T thì gió này căng quá :))
Bác ơi, mở trung tâm luyện thi Ielts mà đông thì thu nhập khủng lắm. Đứa em mình (sn 93) mở trung tâm dạy toeic ở Gò Vấp dc nửa năm rồi, h tiền lãi 1 tháng cũng 60tr. Bác thớt đã dạy dc 5 năm thì thu nhập 200tr là hoàn toàn có thể

Tập Lái
6/11/16
29
30
13
33
cách đây 10 năm mình đi học luyện thi đh ở Tô Hoàng HN.lớp luyên thi có lúc đến 700 800 hs hoc trong 1h30 phút với giá là 20k/buổi, tính sơ sơ 1 ca cũng 15 20 tr.1 thầy có thể dậy 3-5 ca 1 ngày vì môn nào cũng có ca từ 7h sáng đến 9h 30 tối.cách đây 10 năm các thấy đã có thể thu nhập vài trăm triệu 1 tháng rồi chứ h 200tr là quá bt. tất nhiên ko phải ai cũng dậy dc,mỗi môn luyện thi chỉ có 1 2 thầy nổi tiếng là đông hs.

Tập Lái
11/7/17
6
1
3
32
Ngân hàng gian dối, hồ sơ của bác cũng là gian dối.
nhưng tiền là thật cụ ak... nó chỉ quan tâm tiền e trả lãi và gốc hàng tháng còn khoảng còn lại nó ko quan tâm... chỉ hơp thức hoá quy trinh vay vốn...

Tập Lái
1/4/16
39
117
28
29
nói chung dạy hot thì tháng trăm củ là bình thường. nhưng mà theo mình thấy dạy luyện thi thì trước có chứ giờ tụi nó học quen sẵn rồi có dạy nữa đâu mà bác vẫn kiếm phà phà thế cũng đáng nể và nổi tiếng trong giới rồi. 200tr/tháng thì bác cứ đặt cọc rồi từ từ có xe trả dần dần thôi chứ giờ bác có tiền, thủ tục tụi sales với ngân hàng nó làm cái 1.
p/s: bác e cũng sếp cty nước ngoài, tháng cũng cỡ hơn bác nhưng đi taxi quẹt thẻ vinasun, ổng kêu đi làm mệt óc rồi lái xe ở hcm có mà điên sớm :v. đi taxi cho khỏe

• Like
Reactions: nguyenck
Tập Lái
10/7/17
29
55
13
nói chung dạy hot thì tháng trăm củ là bình thường. nhưng mà theo mình thấy dạy luyện thi thì trước có chứ giờ tụi nó học quen sẵn rồi có dạy nữa đâu mà bác vẫn kiếm phà phà thế cũng đáng nể và nổi tiếng trong giới rồi. 200tr/tháng thì bác cứ đặt cọc rồi từ từ có xe trả dần dần thôi chứ giờ bác có tiền, thủ tục tụi sales với ngân hàng nó làm cái 1.
p/s: bác e cũng sếp cty nước ngoài, tháng cũng cỡ hơn bác nhưng đi taxi quẹt thẻ vinasun, ổng kêu đi làm mệt óc rồi lái xe ở hcm có mà điên sớm :v. đi taxi cho khỏe

mình chọn merc cũng vì an toàn bác ạ, cũng từng tính đi taxi hoặc grab cả năm cũng đc, nhưng tai nạn xảy ra như này thế thì ân hận lắm bác: http://m.autopro.com.vn/phu-nhuan-m...-hoang-1-phu-nu-tu-vong-20170709163919377.chn

Tập Lái
1/4/16
39
117
28
29
mình chọn merc cũng vì an toàn bác ạ, cũng từng tính đi taxi hoặc grab cả năm cũng đc, nhưng tai nạn xảy ra như này thế thì ân hận lắm bác: http://m.autopro.com.vn/phu-nhuan-m...-hoang-1-phu-nu-tu-vong-20170709163919377.chn
Cái đó có số rồi bác nên chịu thôi bác. Chứ e thấy ở sg đi làm mà đi xe hơi là thấy mới đầu ngày đã bực dọc lắm rồi. Ngồi sau cho thoải mái. Còn bác thớt gv tại nhà thì cuối tuần vivu thì mer cho yên tâm là đúng rồi

Tập Lái
10/7/17
29
55
13
Cái đó có số rồi bác nên chịu thôi bác. Chứ e thấy ở sg đi làm mà đi xe hơi là thấy mới đầu ngày đã bực dọc lắm rồi. Ngồi sau cho thoải mái. Còn bác thớt gv tại nhà thì cuối tuần vivu thì mer cho yên tâm là đúng rồi

dạ đúng rồi bác, xe mua cũng chỉ đi tối khuya hoặc sáng sớm thôi ạ. Nói chung công việc khá ngược đời nên ít bị cảnh kẹt xe giờ cao điểm.