Hạng B2
23/2/05
257
16
18
Em đang tính mua 1 chiếc 7 chỗ để sử dụng cho gia đình, sau khi xem các loại xe thì đang phân vân giữa KIA Carnival và TOYOTA Inova, 2 chiếc này giá tương đương nhau, Carnival thì nội thất rộng rãi, tiện nghi hơn, máy mạnh hơn nhưng lại là Kimchi nên không biết dàn đồng với máy móc sau này như thế nào. Nhờ các bác tư vấn giúp.

Last edited by a moderator:
RE: Xin tư vấn lựa chọn giữa Carnivan với Inova

em đã chạy thử cả 2 chiếc này và trong lần test các xe dòng MPV do OS tổ chức tại Vũng Tầu mới đây cũng test cả 2 chiếc này thì nếu xét về những lăn tăn của bác như dàn đồng, độ ổn định khi vận hành thì Carnivan nhỉnh hơn so với Inova đáng kể.

Nếu xét về độ kinh tế thì lại là chuyện khác, Inova chắc nhỉnh hơn do tâm lý người dùng ở mình vốn vãn chuộng Toyota hơn.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Trích đoạn: kebab

em đã chạy thử cả 2 chiếc này và trong lần test các xe dòng MPV do OS tổ chức tại Vũng Tầu mới đây cũng test cả 2 chiếc này thì nếu xét về những lăn tăn của bác như dàn đồng, độ ổn định khi vận hành thì Carnivan nhỉnh hơn so với Inova đáng kể.

Nếu xét về độ kinh tế thì lại là chuyện khác, Inova chắc nhỉnh hơn do tâm lý người dùng ở mình vốn vãn chuộng Toyota hơn.

Tóm lại là Canival nhỉnh hơn Innova.:D
Nếu em là bác, em sẽ chọn Canival :)

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Nếu bác không sợ em nó mất giá sau này khi li dị, muốn tận hưởng những tiện nghi thì chọn CARNIVAL. Còn thân vỏ thì CARNIVAL cứng cáp hơn INNOVA nhiều.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Bác muốn có sòng bài di động... thì hãy chọn CARNIVAL...:D

Hạng B2
23/2/05
257
16
18

Trích đoạn: thanhld

Innova cho nguoi tiet kiem va Canival cho " Dan hoi choi choi.."
Hehe....
Bác nói cái gì vậy em không hiểu gì hết.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Innova cho người tiết kiệm và Canival cho " Dân hơi choi choi" . Innova đi bác.

Hạng B2
28/1/06
361
1
16
53
Hanoi

Innova lúc túng tiền rao bán là có người hỏi ngay, còn carnival thì chẳng ai hỏi cả

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: 1.5G

Innova lúc túng tiền rao bán là có người hỏi ngay, còn carnival thì chẳng ai hỏi cả

Mua xe để lúc túng tiền bán thì chọn Innova...:D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.084
113
Q3

Vô hoàn cảnh này Innova giải quyết được khối việc[8D]
Trích đoạn: songlam

Trích đoạn: 1.5G

Mua xe để lúc túng tiền bán thì chọn Innova...:D