Tập Lái
30/6/16
21
18
3
Xin tư vấn mạch passing Ford Ranger

*Ảnh minh họa

Xin chào các bác,

Em có chiếc Ford Ranger đã lên dàn đèn pha phụ trên nóc, giờ khi bật pha là nó sáng luôn. Trong khi em muốn chỉ sáng khi mình passing thôi.

Em có đấu thêm 1 rơ le đèn cos nối tiếp vì nghĩ rằng khi passing là đèn pha và cos sáng đồng thời. Nhưng kết quả vẫn như cũ.

Vậy xin các bác hướng dẫn mạch để được như ý đồ trên.

Em xin cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Xin chào các bác,
Em có chiếc Ford Ranger đã lên dàn đèn pha phụ trên nóc, giờ khi bật pha là nó sáng luôn. Trong khi em muốn chỉ sáng khi mình passing thôi.
Em có đấu thêm 1 rơ le đèn cos nối tiếp vì nghĩ rằng khi passing là đèn pha và cos sáng đồng thời. Nhưng kết quả vẫn như cũ.
Vậy xin các bác hướng dẫn mạch để được như ý đồ trên.
Em xin cảm ơn.
Mặc định nhà sx thiết kế, passing là ban ngày, còn ban đêm là fa luôn rồi bác, do đó để được như ý đồ trên bác chỉ cần dùng tín hiệu cos để ngắt dàn đèn trên là được. Nếu không bác mang xe qua e làm cho bác.
Thân!

Tập Lái
30/6/16
21
18
3
Mặc định nhà sx thiết kế, passing là ban ngày, còn ban đêm là fa luôn rồi bác, do đó để được như ý đồ trên bác chỉ cần dùng tín hiệu cos để ngắt dàn đèn trên là được. Nếu không bác mang xe qua e làm cho bác.
Thân!
Thank bác. Em dùng con rơ le định thời timer để "khử" tác dụng đèn pha rồi.

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
16/7/15
6.295
25.112
113
em tưởng passing là do cái công tắc, chứ liên quan gì mạch với ngày/đêm nhỉ?
người ta thiết kế cái công tắc kéo vị trí đó thì tự nó trở ngược lại => passing.