Tập Lái
20/6/19
27
4
3
28
Em chào các anh/chú. Em đang là sinh viên năm cuối ngành điện. Em đã có kinh nghiệm trong việc lắp điện dân dụng và đang có ý định mở 1 tiệm bán đồ điện ở nhà em.Em đang thắc mắc về số vốn cần khoảng bao nhiêu, giấy tờ, xin phép tại địa phương,em có nguồn hàng từ nước ngoài mà không biết khi nhập về thì cần giấy tờ gì và như thế nào và cách thức hoạt động ban đầu ra sao. Vì đây là lần đầu em kinh doanh nên hơi bỡ ngỡ. Mong các anh/chú tư vấn giúp em một số kinh nghiệm.Ai biết phần nào thì chỉ em phần đó ạ. Em cảm ơn rất nhiều ạ!

Hạng D
21/7/07
1.150
8.888
113
Lúc nào phải có người túc trực ở tiệm và coi chừng bị dàn cảnh lu xu bu lấy mất đồ.

Hạng D
23/12/10
2.789
26.199
113
Tiệm điện thì tùy quy mô và định vị đối tượng khách hàng mà cần vốn ít hay nhiều
Nhỏ nhỏ thì vốn ban đầu 500-600tr, lớn hơn nữa thì hơn tỏi và lớn nữa thì..bao nhiêu cũng không thể gọi là đủ
Hầu hết mua bằng tiền mặt nhưng bán thì công nợ cả đống nên cần biết lượng sức mà bán
Cứ mở ra thì các hãng sẽ tự đến mà chào hàng, giấy phép KD thì cứ thành lập cty rồi xin GPKD bình thường
Muốn tự nhập hàng từ nước ngoài thì làm tuần tự các khâu : Đăng ký HQ Điện Tử, rồi theo các bước của hợp đồng ngoại thương mà nhập về, Hàng sắp về đến thì nên nhờ dịch vụ khai báo Hải Quan cho tiện. Đó là trình tự các bước, còn nên nhập hay khg thì tùy vào năng lực bán hàng, vốn, khả năng trữ hàng...

Thánh Nhảm
10/3/17
821
76.760
93
47
Vị trí mặt bằng ở đâu?
Còn sv muốn kd thì tốt nhất nên xin vào tiệm điện lớn làm giao hàng hoặc nvkd từ từ học hỏi hãy mở
Ý tưởng tuyệt vời.
Chủ thớt nên làm theo, vài tháng thôi, đâu có gì nhiều.

Hạng C
20/3/17
937
14.790
93
bỏ tiền cục lụm bạc cắc , quản lý tài chính thu chi vốn lời không tốt thì quang tèo