Hạng F
12/10/16
7.491
6.347
113
Xin chào các tiền bối Fiat
Hnay đi uống cf với thằng bạn chí cốt, nó mới lấy bằng B2 và rửa con S7Edge 18,5 củ. Nó muốn mua 1 e số sàn MT (nó khoái Fiat), nhưng nó ko rành nên mua loại nào phù hợp.
Nó thế này: cao 1m74,nặng 102 kg, vợ nó cũng ko thua kém mấy, 2 thằng nhóc còn nhỏ. Hay về quê vợ ở ĐN khúc gần đèo Chuối, mà đường vào nhà vợ thì gồ ghề (phù hợp gầm cao)
Mong các bác tư vấn giúp model nào phù hợp ạ.
E like mạnh

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Hnay đi uống cf với thằng bạn chí cốt, nó mới lấy bằng B2 và rửa con S7Edge 18,5 củ. Nó muốn mua 1 e số sàn MT (nó khoái Fiat), nhưng nó ko rành nên mua loại nào phù hợp.
Nó thế này: cao 1m74,nặng 102 kg, vợ nó cũng ko thua kém mấy, 2 thằng nhóc còn nhỏ. Hay về quê vợ ở ĐN khúc gần đèo Chuối, mà đường vào nhà vợ thì gồ ghề (phù hợp gầm cao)
E like mạnh
E cũg like mạnh!

• Like
Reactions: Mr Oz
Hạng B2
5/11/15
142
90
28
44
E cũg like mạnh!
Fiat hien nay chi có xe cu , không có xe moi nen bên canh niêm đam mê thì ban phai có kien thuc nhat đinh ve dòng fiat này (neu không hieu thì ban có the tham khåo Anh em trong hoi . các Anh em rat nhiet tình tů vân). chúc ban tìm đuoc xe ůng ý nhé.

• Like
Reactions: LA PHONG and Mr Oz
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Fiat hien nay chi có xe cu , không có xe moi nen bên canh niêm đam mê thì ban phai có kien thuc nhat đinh ve dòng fiat này (neu không hieu thì ban có the tham khåo Anh em trong hoi . các Anh em rat nhiet tình tů vân). chúc ban tìm đuoc xe ůng ý nhé.
Dạ. Để em tìm hỉu??!:rolleyes::3dcuoi:

• Like
Reactions: Mr Oz and Khangdt
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
E like mạnh
Nếu chơi fiat thì con nào cũng được, tuy gu và khả năng tài chính, ít tiền nhất là siena 1.3 ed, kính cơm, trợ lực cơm, Nhiều hơn xíu thì siena 1.3 elx, kính chỉnh điện, trợ lực thủy. Hơn nữa thì siena 1.6, ablea 1.3, 1.6, muốn dáng manly thì có đốt lò và sau cùng em phải giới thiệu bác thêm em tempra.
về việc nhà bà cả của bạn bác ghồ ghề cỡ nào thì em chưa hình dung, nhưng em và bác @quangpham đã trèo đèo vượt suối lên chùa Di đà (bảo lộc) bằng con albea và siena rồi, chạy ào ào. Em nghĩ nếu không offroad thì nó vẫn đáp ứng tốt tất cả các cung đường bác ạ.
Cũng cần nói thêm rằng với bác, đừng nghe lời thiên hạ, fiat khó sửa, phức tạp, phụ tùng hiếm... toàn là láo tét, thực ra fiat rất bền, chắc chắn cảm giác lái tốt, phụ tùng đầy và rẻ bèo (thổ, trung quốc, brazin... đầy). Nhưng so với xe đời mới thì có thể ví von nó chỉ là cái thùng tol, có máy lạnh, và di chuyển được thôi, chả có gì phức tạp cả.:)

• Like
Reactions: Mr Oz