MDH confirmed
Hạng D
31/3/12
1.033
1.798
113
Vụ nước ngoài HN thấy kinh khủng , dù sao cũng đề phòng
xin mấy Anh tư vấn dùm mua loại nào ? trên wedsite điện máy thấy kính thưa các loại nhìn rất là hoa mắt.
Thanks các Anh

• Like
Reactions: thietbiloc
MDH confirmed
Hạng D
31/3/12
1.033
1.798
113
Cám ơn bác đã nhắc em.
Để tránh bị tụt quần, em khuyên đồng bào chưa nên mua bất cứ loại lọc nào trong cơn hốt hoảng.

Lọc chỉ nên mua khi thư thái và bình tĩnh.

Em được nghỉ hết tuần sau :)
Máy lọc nước RO AOSmith
xài được không Anh

Hạng C
22/5/14
939
48.575
93
Theo em thì máy lọc nào cũng được, nhưng phải xem lõi lọc nào chất lượng và giá hợp lý, vì phải thay nó định kỳ.
Lõi lọc phải đạt chuẩn, chứ gặp đồ dỏm thì ko thua gì sài nuoc máy trực tiếp.

Tùy vào đk kinh tế, em thấy có quảng cáo sài 8-9 lõi lọc, cung cấp khoáng chất gì đó. Ở Vn thì nên sài tối thiểu 3 lõi, từ lọc thô tới lọc tinh.
Ở nước ngoài, nước đủ tiêu chuẩn uống tại vòi thì sài loại lọc 0.5 micron là đủ, chủ yếu khử mùi và kim loại do đường ống cũ.

Hạng D
26/9/12
1.036
67.339
113
Ho Chi Minh City
Vụ nước ngoài HN thấy kinh khủng , dù sao cũng đề phòng
xin mấy Anh tư vấn dùm mua loại nào ? trên wedsite điện máy thấy kính thưa các loại nhìn rất là hoa mắt.
Thanks các Anh
Chất lượng nước như ở HN hiện nay thì phải xử lý trước 1 lần rồi mới vào mấy cái máy lọc gia đình thì mới hiệu quả. Còn gắn trực tiếp ngay vào mấy cái máy lọc cao cấp thì chả máy nào chịu nổi...

• Like
Reactions: We and dairyu
Hạng C
22/5/14
939
48.575
93
Có loại nào lọc uống được luôn hông mấy anh. Chứ xài nước bình vĩnh hảo 45k/bình mắc quá

Lý thuyết là lọc RO xong uống luôn đó.

Nước bẩn quá thì mau thay lọc thôi, chứ bản chất vật lý, lọc 0.1 micron thì nó sẽ ko cho cái to hơn qua được. Còn vđ có lọc được chất hóa học nào thì phải coi nsx nó ghi cái gì.