Tập Lái
11/12/06
15
0
1
Mình đang muốn tìm mua một chiếc Piagio hoặc vespa, không phải dạng cổ đâu, nhưng cũng ko phải là dạng tay ga, mới cỡ px150 ah, có số tay đó! Nhưng mình có vài thắc mắc:
_ Xe có hao xăng ko ah?
_ Đây là xe dùng xăng pha nhớt vậy pha như thế nào ah?
_ Có hay bị hư khônng? Ngập nứơc có lội được ko ah?
_ Vỏ xe dùng lọai tubeless hay lọai thường ah?
_ Xin giúp mình cách lựa vài con ngon ngon chút ah.

Xin chân thành cảm ơn ah!

RE: Xin tư vấn mua Piaggio, Vespa số tay mới!

bác giúp em xem luôn giá mấy con này là bao nhiêu em cũng thích PX150 lắm nhưng cũng như bác không biết đi số tay nó thế nào em chưa đi bao giờ cả
xe có hay hỏng hóc không
muốn mua thềm đồ chơi nữa thì mua ở đâu
bác nào biết chỉ cho em với

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

Bác này có sở thích lạ quá ah, bác cứ mua đi rồi anh em sẽ tư vấn tiếp ah :D

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: adidas.com

muốn mua thềm đồ chơi nữa thì mua ở đâu
bác nào biết chỉ cho em với

Không những mua thêm đồ chơi mà còn phải mua thêm bảo hiểm nhân mạng nữa. Mấy con này nhậu xỉn mà té xe thì chỉ có nước leo bàn thờ ngồi thôi.:D:D

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49

Trích đoạn: thacmac

Mình đang muốn tìm mua một chiếc Piagio hoặc vespa, không phải dạng cổ đâu, nhưng cũng ko phải là dạng tay ga, mới cỡ px150 ah, có số tay đó! Nhưng mình có vài thắc mắc:
_1.Xe có hao xăng ko ah?
_2.Đây là xe dùng xăng pha nhớt vậy pha như thế nào ah?
_3. Có hay bị hư khônng? Ngập nứơc có lội được ko ah?
_4. Vỏ xe dùng lọai tubeless hay lọai thường ah?
_ 5.Xin giúp mình cách lựa vài con ngon ngon chút ah.

Xin chân thành cảm ơn ah!

1. Tùy theo bác so sánh nó với em nào. Tuy nhiên không có hao lắm đâu khi so sánh nó với các xe 2 thì. Nói chung nó cỡ tầm của mấy chiếc Attila bây giờ vậy
2. PX thì bác cứ đổ xăng chạy vô tư. Đời này 2 thì nhưng pha nhớt tự động: Bình xăng riêng, bình nhớt riêng. Tuy nhiên khi đi xa thì bác thêm chút nhớt vào xăng. Mà bác nhớ xài nhớt 2T nghe. Còn mà bác đổ nhớt 4T thì.... [8|]
3. Xe thì phải hư chứ bác :D Có điều em này đi phải chăm sóc như xe hơi vậy vì nó kén thợ (không phải thợ nào cũng sửa nó được đâu)
4. Bác có thể sử dụng loại nào bác thích. Tuy nhiên theo kinh nghiệm của em, bác nên xài vỏ trước tubeless cho an toàn trên xa lộ :)
5. Cái này thì chịu...:D Bác có thể ra những tiệm chuyên sửa xe Vespa làm quen với một ông thợ nào nhờ xem (Nhưng bác phải tìm ông nào có lương tâm một chút chứ gặp ông mà muốn bác thành khách hàng tiềm năng của ổng trong tương lai gần thì thôi rồi :D

Vài kinh nghiệm của em vì lúc trước em cũng có một con. Bây giờ cũng còn thấy mê nhưng mà vợ cả cấm tiệt :D

@ bác cánh bướm chập chờn: em nghĩ đi con này an toàn chứ bác miễn là bác có cái nồi cơm điện để bảo vệ cái gáo. Chiếc này lỡ có té bác đừng cố thò chưn xuống chống, cứ để nó ngã vô tư là bác được che chắn kỹ lưỡng luôn. Xe trầy hay móp thì sửa sau :D

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Bạn tui có một em PX, lâu rồi. Các bác biết giữa cầu Bình Triệu có tấm đan sắt ô vuông chứ gì, bữa đó nó đi nhậu bên Thủ đức về, đang phăng phăng qua cầu tới ngay chỗ đó bị bể bánh sau. Cha mẹ ơi! Xe nó ngã xuống, quăng tới cả chục thước, nó cũng buông xe, lăn theo, vì có trớn mà. Các bác cứ tưởng tượng da thịt nó cà xuống tấm sắt đó thì biết, cứ như là bào cà rốt hay khoai tây trên cái vỉ sắt đục lỗ ấy. Sau trận đó nó bán luôn. :D

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

:D:D:D:D:D:D:D
rồi giờ người bạn bác ra sao:mad:

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: tenziketui

:D:D:D:D:D:D:D
rồi giờ người bạn bác ra sao:mad:

Nói chung cũng ổn, như bác nào trong OS có chữ ký : Em trầy thì có thể lành, xe trầy thì phải đi sơn. Nhưng mà nó nhất quyết không đi Vespa nữa.:D