Hạng B2
22/3/22
313
284
63
Như tiêu đề gia đình em kì này cũng hơi đông và hay di chuyển đi chơi nên em mạn phép tạo Topic xin cái bác đi trước tư vấn cho em 1 chiếc xe 7 chỗ hợp lý nhất tránh bị lầm.

- GD em hiện tại đang chạy Sedan cụ thể là chiếc mazda 6 2016 cũng muốn lên đời do xe k thỏa đủ điều kiện số ghế với lại 1 phần đổi xe vì nội thất xe có mùi mặc dù đi đến nay đã được 6 năm , mỗi lúc đi ngoài tài ra thì người lớn ai cũng say xe và mệt em thì mũi điếc nên chắc k bị gì :confused: .

Chiếc Maz 6 hiện tại đi vẫn rất ổn ngoài thân vỏ hơi mỏng tiếng ồn hơi nhiều , mong các bác tư vấn cho em 1 chiếc k bị ồn như miếc maz 6 này ạ , chỉ yêu cầu là rộng rãi một chút tính năng an toàn đủ dùng và nếu nội thất đẹp dễ chịu thì càng tốt ạ . Cám ơn các bác :)

Xin tư vấn mua xe 7 chỗ giá khoảng 2 tỷ cho gia đình

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/4/12
2.363
7.447
113
cụ nhà vẫn chưa tin tưởng xe hàn bác ạ :(
Tầm tiền 2 tỏi ko phải ít nhưng lại khó chọn xe 7c full size
Ráng lên được nữa thì ngó VW tè-ra-mông hay explorer bác. 2 con này mới 7c full-size rộng rãi
Còn ko thì chơi SUV mid-size như everest thôi, chờ bản mới 2022 mới về là ngon.
Còn gấp nữa thì bác dẫn các cụ ngồi hàng 2-3 con tủn ra cao tốc đánh võng vài vòng cho các cụ xanh mặt, xong lại dẫn các cụ qua KIA cho các cụ thưởng thức hàng ghế thương gia của carnival xem các cụ có đổi ý không ;)

Hạng D
24/2/20
4.484
7.408
113
37
Em nghĩ canival là hợp lí nhất ko thì đợi everest mới về thôi bác ạ, còn mấy con 5+2 thì chật lắm, trong đám 5+2 thì cx8 là ngồi hàng 3 thoải mái nhất và ghế da nappa ít mùi nhưng cụ chê mazda rồi thì mua chi nữa.