Tập Lái
14/11/19
9
3
3
32
Chào các Anh !
Hiện tại em có 1 tỷ tiền mặt định vay thêm mua miếng đất Dự án Phú Hồng Khang - Phú Hồng Đạt ( 60m giá 1t550 có sổ do chủ đầu tư đứng tên) ở Thuận AN để dành sau này có tiền xây nhà. Có điều em đang băn khoăn là Dự án đó có ổn không, em không có kinh nghiệm gì nên không biết có rủi ro gì về mua đất nền không. Ai có thông tin về dự án này hoặc những lưu ý khi mua đất nền cho em góp ý với ạ.
Em cám ơn.

Chỉnh sửa cuối:
  • Love
Reactions: 118 Âm Binh
Hạng B2
8/9/18
470
320
68
36
ơ bác này hỏi kỳ, đất có sổ thì cứ ra công chứng mua bán. rủi ro gì ở vp cc. nha bác, bác nên đi vào vấn đề chính, lãng phí tài nguyên nha, PR ah,

• Love
Reactions: 118 Âm Binh
Hạng B1
16/4/19
97
18
8
29
Em đang bán Lộc Phát nè bác .. Đầu tư ở ngon hơn , đều cùng 1 chủ đầu tư với dự án chị muốn mua mà chổ này kế bên là trung tâm thương mại đang xây nữa .. Tăng xa cao lắm nha bác , ngay đường 22 tháng 12

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
mua đất nền dự án.
rủi ro nằm ở cái sổ và đất gì
cứ sổ đỏ đất thổ cư ko dính quy hoạch tranh chấp thì yên tâm.mà phải nhìn dc cái sổ đỏ tận mắt chứ giấy photo hay ảnh chụp thì dẹp.

Tập Lái
14/11/19
9
3
3
32
mua đất nền dự án.
rủi ro nằm ở cái sổ và đất gì
cứ sổ đỏ đất thổ cư ko dính quy hoạch tranh chấp thì yên tâm.mà phải nhìn dc cái sổ đỏ tận mắt chứ giấy photo hay ảnh chụp thì dẹp.
Đất thổ cư ở đô thị. Mà ở đó bắt buộc phải xây 2 lấu 1 trệt. Em thấy cũng có nhà xây ở rồi. Chắc e mua ở đó. Cám ơn Anh nhé.:))

Tập Lái
14/11/19
9
3
3
32
ơ bác này hỏi kỳ, đất có sổ thì cứ ra công chứng mua bán. rủi ro gì ở vp cc. nha bác, bác nên đi vào vấn đề chính, lãng phí tài nguyên nha, PR ah,
[/QUOTE
E đang tự hỏi câu nào của e là đang PR, nghi ngờ 1 chút cũng tốt mà đa nghi quá là không tốt đâu nè. Dù sao cũng cám ơn Anh đã góp ý :))