Hạng B1
15/6/09
51
20
8
Xin tư vấn Subaru Forester 2.0i L 2015

Em đang định mua 1 con Forester 2.0i 2015, nhưng em có một số thắc mắc, xin các anh em tư vấn giùm cho e ah.[pagebreak][/pagebreak] e xin cám ơn:​
1/ Xe 2.0i. 156 HP, 198Nm, chạy có bốc không ah.
2/ Phụ tùng thay thế sau khi sử dụng 1 thời gian dài có đầy đủ không.
3/ Lúc bán lại thì có khó bán ko, giá trị bán lại có cao không ah
4/ Subaru Việt Nam mình co hoạt động lâu dài ko ah, sao e thấy ít người mua Subaru quá.

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/6/11
1.052
279
83
TP.HCM
subaru-vietnam.com.vn
các bác Subie tư vấn cho em ca này giúp em vớ ah.
sắp cưới vợ cả, mệ forester. bác chủ vừa mới bán 320 2009, bác chủ là người mê xe và đi xe rất kỹ. thương xe hơn thương vợ

Hạng B2
20/12/11
313
548
93
Xe em Forester 2.0i-L 2014 đi gần 8000km tới giờ thấy hài lòng, bảo dưỡng định kỳ cũng rẻ, vì xe được bảo hành 5 năm nên em yên tâm xài, gần hết 5 năm chắc em đổi Subaru mới nên part em không quan tâm lắm. Em đi xe trải nghiệm cho sướng trước nên vấn đề khi bán lại theo em chỉ là chuyện nhỏ, lỗ thì xe nào cũng như nhau trừ Toy thần thánh mà thôi. Lúc trước em đi Mer GLK bán lại cũng lỗ nhưng vì chú quangtin nhiệt tình chăm sóc em quá từ xe cộ đến dịch vụ đến cả đồ chơi xe nên em quyết định trải nghiệm Subaru, tới bây giờ thì nhà em cũng ủng hộ 2 em Subaru rồi :D Sắp tới làm ăn được chắc em ủng hộ chú quangtin thêm 1 con Outback 2015 cho đủ bộ Subaru quá :D
Vừa rồi, nghĩ lễ 30/4 dài ngày, em có đi với quangtin 1 chuyến caravan mini Đà Lạt Vĩnh Hy trải nghiệm em FR cũng rất thú vị, xe đi đèo khá tốt, bám đường, yên tâm khi vô cua, tốc độ em nó ở cao tốc LK em thử nhẹ không dám hết ga vì có phụ nữ nhiều cũng được 170, xe ko rung lắc gì, ở VN em thấy 2.0 như em này cũng ổn, chỉ có tăng tốc đột ngột thì hơi yếu thôi, chứ xe đã có trớn tầm 50 60 thì vượt vô tư.

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
510
83
FXT có thêm chế độ lái SI-drive, màn hình MFD (multi-function displays) nữa, bác chủ làm thêm tí nữa chơi bản FXT turbo luôn :)
Nếu chưa mua mà đã nghĩ đến bán xe thì khuyên bạn đừng mua SUB
nên mua TOY thần thánh cho chắc.
FXT XT ngon và bốc hơn nếu bác bỏ thêm chút tiền.
Em thích nhất chế độ X-MODE , loa HK nghe ghiền.

• Like
Reactions: KHOAVAN
Hạng C
3/3/14
733
872
93
nếu bác đã có ý định mua Forester 2.0i thì e nghĩ bác nên cố thêm 1 tí nữa lấy con 2.0XT, thêm 1 ít tiền nhưng được thêm rất nhiều thứ.