Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Subaru Tribeca là SUV 7 chỗ phải không các bác. Em đi ngang showroom NVT không thấy xe này. Nhà em đang có nhu cầu thay thế con Hyundai Veracruz 8 năm tuổi, em cũng hâm mộ Subaru nên các bác cho em xin thông tin và feedback (tiêu hao/chi phí bảo dưỡng/...) về xe Tribeca này nhé. Nhu cầu nhà em là xe 7 chỗ, hiện nay em dang nhắm con Honda Odyssey vừa ra mắt tại VMS 2015. Em cảm ơn các bác trước.

PS: em hỏi ngu tí. Em thấy xe Subaru hình như dậm chân cùng phân khúc với nhau, cụ thể là Forester/XV/Outback/Levorg đều là xe 5 người; mặc dù thiết kế và option có khác nhau.

Hạng C
31/7/09
516
866
93
Veracruz máy xăng hả bác, chạy b nhiêu km. Em hỏi vì cũng khoái em này !

Hạng C
31/7/09
516
866
93
hieupdx: Landcruiser thì chạy 180K vẫn ngon dù là MBBG, còn Vera thì ntn bác cho ít đánh giá !

Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
hieupdx: Landcruiser thì chạy 180K vẫn ngon dù là MBBG, còn Vera thì ntn bác cho ít đánh giá !
Ok bác, chủ quan của em thôi nhé:
Ưu điểm: Dáng xe vẫn đẹp theo thời gian dù là xe đời 2008, nội thất rộng rãi (em 1.83 ngồi hàng ghế 3 vẫn ok), máy móc bền bỉ chưa hỏng vặt từ lúc rước em nó về đến giờ, cốp sau mở/đóng điện tiện dụng.
Khuyết điểm: Phuộc sau không còn êm ái, các gioăng cao su cửa lão hóa, chìa khóa đã die một cái và đã vô hãng thay cái mới, một số cảm biến không còn hoạt động chính xác (ABS/...) mặc dù đã vào hãng chỉnh sửa mấy lần.
Tổng quan thì là một chiếc xe lành tính và bền bỉ nhưng vì nhu cầu gia đình muốn lên đời xe mới nên sang năm sẽ mua xe mới. Còn số phận em Vera sẽ tùy thuộc vào mẹ của em vì mẹ em vẫn thích chiếc xe này. Nếu bác muốn trải nghiệm thì inbox em nhé, em ở thảo điền, q2, bữa nào qua cà phê với em và lái thử em nó.

Hạng B2
17/9/10
102
11
18
40
subarusaigon.com
="hieupdx, post: 11366498, member:
PS: em hỏi ngu tí. Em thấy xe Subaru hình như dậm chân cùng phân khúc với nhau, cụ thể là Forester/XV/Outback/Levorg đều là xe 5 người; mặc dù thiết kế và option có khác nhau.

Vụ câu hỏi trên e xin trả lời bác là mỗi xe có 1 kiểu riêng, phong cách riêng, định vị đối tượng sử dụng riêng, ko xe nào giống nhau cả, quan trọng xu hướng của bác chọn xe là gì để rồi mới chọn đúng xe đó, cụ thể của các xe này theo thiên hướng là:
1. Bác thích style thể thao, mới tại Việt Nam, 1 xe wagon thực thụ - quất Levorg,
2. Bác thích trẻ trung, năng động, gọn gàng trong phố mà gầm cao nữa, => quất XV
3. Bác thích mạnh mẽ, thể thao, form cứng cáp và vuông thành sắt cạnh => quất Forester, đặc biệt là performance, quất ngay Forester XT có turbo cho em,
4. Bác thích êm dịu, mượt mà, hơi già nua theo tuổi 45 trở lên, cần cái khoang hành lý rộng, cái giường phía sau ngủ được khi cần => quất ngay cho em con Outback ah.

Và câu hỏi chính của bác là Tribeca, dòng xe này đã không còn hàng bác nhé, chỉ còn xe cũ ah.
Em tranh thủ gửi bác là có Tribeca đăng ký 3.2014, bán lại giá 1,45tỷ, bác xem bên trang mua bán của OS nhé. https://www.otovietnam.com/threads/ban-subaru-tribeca3-6r-7-cho-sx-cuoi-2013-nhap-khau-my.8689278/
Chúc bác sớm chọn xe ưng ý và hợp lý.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hieupdx and KHOAVAN
Tập Lái
28/9/15
22
34
13
Tribeca trước đây có lẻ ra không đúng thời, tính năng vận hành tốt, nhưng giá cao, thiết kế hơi nữ tính và bên ngoài không bắt mắt. Hiện nay Subaru nên ra dòng xe 7 chỗ phân khúc cạnh tranh với Prado, CX9, Landcruiser hay thậm chí Q7. Cũng lạ là Su rất tốt nhưng ít người chạy, nói ở đây thì nhà thiết kế kg nghe được, nhưng cần chăm chút thêm tí xíu về ngoại hình, đèn đóm, còi, điều hoà... Nếu chăm chút trong thiết kế như Apple thì Su sẽ thành công. Nhân tiện em mới thấy đâu đó bầu chọn Sorento là xe của năm, sốc thật. Em cũng đang sốc vì OB và Fotuner thì thiên hạ lại chọn Fotunner, mặc dầu lấy cả IIHS ra thuyết phục...

• Like
Reactions: TRIBECA and hieupdx
Hạng C
31/7/09
516
866
93
hieupdx bác thấy tribeca có điểm nào đáng chú ý, em thấy thiết kế nó như bác trên kia có nói là hơi mềm mại, nội thất Su thì hok dám có ý kiến.

Bác chạy khá nhiều, cần ổn định và tin cậy thì Odyssey quá ngon, chi phí vận hành cũng thấp. Còn nhu cầu gầm cao hơn thì làm em Hilander to đẹp hoặc Prado.