Tập Lái
1/7/09
34
0
0
Các Bác sử dụng xe Captiva máy dầu LTZ tư vấn giúp với
Bác nào đã phải thay bình Acquy làm ơn chỉ giúp chỗ mua binh Accquy để thay cho xe Captiva máy dầu bán ở cửa hàng nào là tốt ? giá mua bao nhiêu ? thời gian bảo hành bao lâu ?
Có loại bình Acquy giống như của Captiva không ? Hay phải thay loai tương đương
Xe của tôi không đề ( khởi động ) được nên treo giò
Các bác làm ơn cứu giúp chỉ dẩn sớm
Rất cám on

Tập Lái
1/7/09
34
0
0
Cám ơn ý kien cua anh
Xe của tôi là Captiva Diezen (máy dầu mà) LTZ

Tôi thây trên bình Acquy gắn trong xe Captiva của tôi ghi thông số 12v 90AH
Tôi muổn hỏi lại anh loại bình DELKOR -Korea 60AH có phù hợp không ( nghĩa la có đủ để khởi động máy được không
Mong anh cho ỷ kiến
Xin cám ơn

Hạng D
5/10/09
2.597
992
113
39
aloacquy.vn
chính xác là bình Cap của bác dùng 90Ah, nhưng em thấy một số xe Cap thay bình 65Ah, cái này không phù hợp cho lắm vì dòng Ah khá yếu, mau hư bình. Loai 90Ah của bác có thể dùng loại 85Ah bình ướt GS bên em giá 1,650,000 vnđ hoặc 80Ah bình Khô GS bên em giá 1,905,000 vnđ thay miễn phí tận nơi tại HCM.

Hạng C
14/1/08
870
38
28
hcm
chevrolettruongchinh.com
ui Xin lổi anh nhiều quá em lộn với máy xăng có giá cho anh luôn đây 2.900.000 VND anh là bình 12V 90AH hiệu DELKOR - Korea.là bình cho captiva LIZ Máy dầu nếu thay anh cỏ thể tới chổ em
GM Đông Đô Thành 655 xa lộ hà nội ,Quận 2, TPHCM

Tập Lái
1/7/09
34
0
0
Các bác sử dụng Captiva Điezen trong hôi Captiva đâu cả rồi ,Có bác nào đã phải thay bình Acquy chưa? , Tôi đang mong chờ ý kiến thực tế của các bác để học hỏi kinh nghiệm đây ,Các bác bớt chút thời gian cho vài câu chỉ bảo đi chứ
Mong tin các bác

Tập Lái
1/7/09
34
0
0
Tôi xin các chuyên viên kỹ thuật của VIAMCO Hanoi va Sư vạn Hạnh Sảigon cho ý kiến tư vẩn giúp việc chọn mua bình Acquy thay cho Captiva Diezen mua loai nào cho phù hợp
Xin cám ơn

Tập Lái
1/7/09
34
0
0
Gửi anh dươngtu trongduc Đông Đô thành
Xin anh cho biết cụ thể mấy ý sau :

Bình DELKOR loai 12v 90AH KOREA được BẢO HÀNH thời gian bao lâu. ?
Giá bình đã bao gồm công lắp ráp chưa ?Có bao đến lắp tận nhà không ?
Kich thước D x R x C của bình DELKOR thế nào ???

Xe Cáptiva của tôi không khởi động được ,Sao chạy đến xưởng ở mãi tận Xalo Hanoi Quận 2 được

Giá bình DELKOR KOREA có thể bán hạ hơn được không ? Tôi có nhờ một số người tìm mua hộ ớ thí trường SAIGON giá bình KOREA loai 12v 90AH của nhà máy NHÃN HIỆU khác DELKOR co BẢO HÀNH Va lắp ráp tận nhà cũng chưa đến 2 triệu
Anh cho biết ý kiến NGAY giúp
Xin cám ơn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/1/09
438
6
18
Cantiva nói:
Xin cho biết cụ thể mấy ý kiến sau :

Bình DELKOR loai 12v 90AH KOREA được BẢO HÀNH thời gian bao lâu. ?
Giá bình đã bao gồm công lắp ráp chưa ?Có bao đến lắp tận nhà không ?
Xe Cáptuva của tôi không khởi động được ,Sao chạy đền xưởng ở mãi tận Xalo Hanoi Quận 2 được

Giá bình DELKOR KOREA có thể bán hạ hơn được không ? Tôi có nhờ một số người tìm mua hộ ớ thí trường SAIGON giá bình KOREA loai 12v 90AH của nhà máy NHÃN HIỆU khác DELKOR co BẢO HÀNH Va lắp ráp tận nhà cũng chưa đến 2 triệu
Anh cho biết ý kiến NGAY giúp

Bác chấp nhận chơi hàng Hãng thì phải chịu thế thôi, còn em thì chưa bào giờ vào Hãng để mua cái bình Acc cả :cool: Cứ ra ngoài mua loại cùng Ah (hoặc nhỉnh hơn tí) và cùng kích thước gắn vào sử dụng 2-3 năm rồi lại thay cái mới mà giá lại mỏng nữa chứ :D Em thấy bác cứ chơi GS cho nó lành, bác Kien_viet_thai gì đó thấy anh em OS cũng tin dùng lắm.

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/11/10
3.961
55.746
113
Xe mình thì chưa thay bình lần nào, nhưng theo mình bác cứ mua bình mới bên ngoài, nên mua cùng loại bình cũ, cùng kích thước thì ráp vào dễ và đẹp hơn. Sài bình khô cho khỏe bác ợ, thời buổi này mà còn phải châm nước bình thì ... chán!
1 điều quan trọng nữa là bác phải xác định chắc chắn là bình đã bị hỏng chưa, hay chỉ là mất điện do ... để em út lên đó mở nhạc và máy lạnh ^_^, nhiều khi gắn các thiết bị phụ không kỹ cũng có thể gây hết bình dù đã tắc công tắc. Thường trước khi bình hỏng sẽ có vài triệu chứng nhỏ