Xin tư vấn thủ tục bán xe công ty

Em bán xe tên công ty. Hỏi các bác thủ tục ra sao ạ ? Có cần ra công chứng không? Xuất hoá đơn đúng giá bán hay xuất thấp xuống. Nhờ các bác tư vấn.

Hạng D
28/2/09
1.043
821
113
HCM city
Xe e xe cty mới bán cho cty khác, chỉ cần xuất hoá đơn ( xe bán 450 , e xuất 200) ko cần công chứng .

• Like
Reactions: Huymap
Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Trước em cũng mua xe cty, bác làm biên bản thanh lý tài sản nhé, xuất hóa đơn với giá thấp hơn so với phần trăm số năm đã sử dụng xe, ra công chứng. Chú ý ghi chép các số liệu xe trên tất cả các giấy tờ phải đồng nhất nhé.

• Like
Hạng B2
3/5/10
368
2.454
93
Em mới bán xe công ty. Xe em là dạng 4 năm trước em góp vốn vô công ty. Công ty chỉ cần xuất hoá đơn VAT (em xuất 100tr). Xon đem lên thuế nộp phí trước bạ, người ta tính theo ba rem chứ kh quan tâm hoá đơn.

Tuy nhiên lên 282 thì họ đòi 3 cái giấy này (do lúc trước năm 2010 họ giao cho công ty giữ): bien ban hop hdtv, don xin góp vốn bang tai san, bien ban xac dinh giá trị xe. 3 giấy này bác kêu công ty đưa (nếu xe đăng ký lúc mà 282 giao hồ sơtuwj quản lý). Xong lên 282 thì đóng phí đâu có 1-200k gì đó. Coi chừng bị cò dụ 2-3 triệu nha bác.

• Like
Hạng C
18/1/15
702
536
93
48
Trước em cũng mua xe cty, bác làm biên bản thanh lý tài sản nhé, xuất hóa đơn với giá thấp hơn so với phần trăm số năm đã sử dụng xe, ra công chứng. Chú ý ghi chép các số liệu xe trên tất cả các giấy tờ phải đồng nhất nhé.
Bác này là chuẩn nhất, chủ thớt làm nên làm theo !

• Like
Reactions: Dzuyet and Huymap